Nỗi lòng của người mới trade

Khi học và xem video lý thuyết nhiều lần mình cảm thấy rất hiểu. Nhưng khi backtest nhìn biểu đồ nào cũng tưởng mình trade đc thì lại dính sl liên tục trong khi rõ ràng mình thực hành như lý thuyết. Ai có kinh nghiệm hay phương pháp học hiệu quả gì chỉ mình với

4 Lượt thích

ai cũng vậy cả thôi bro.dính sl liên tọi thi backtest chậm lại.trước khi vào lệnh thì ghi ra giấy, có sự hợp lưu của những yếu tố nào, đẹp hay chưa đẹp, làm nhiều lần như thế dần dần sẽ hạn chế đc những lệnh thua

B mua khóa học có phải vì b backtest chán nhưng chưa có kết quả, b mua khóa học là vì bạn quá yêu thích ngành này và thích pp này, cứ tắm mình ở trong những bài viết chia sẻ, cái clip bên ngoài nó giống như tiểu thuyết hay, con học để trade được là phải do tương tác với mọi người.

Bạn xem lại video vào lệnh 2 khung thời gian của ad( 2 TF này tùy bạn thay đổi phù hợp bạn) backtest 100 lệnh chỉ vào lệnh khi giá chạm KLV khung lớn và cấu trúc đảo chiều ở khung nhỏ. Sau khi làm xong bạn sẽ tự tổng hợp được các biến xảy ra từ đó sẽ điều chỉnh cho tối ưu nhất. Lúc đó kinh nghiệm bạn tăng lên rất nhiều rồi vào lệnh tự tin hơn và tl thắng cũng cao hơn nhiều. Lúc đầu mình cũng sl liên tục thôi và đây là cách mà mình đã làm và thấy rất hiệu quả.

6 Lượt thích

Cho mình xin link video b

nếu mà học xong trade lệnh nào cũng win thì đã gọi là chén thánh Medio rồi chứ không goi suông Medio nữa .

1 Lượt thích

Mình ko mong lệnh nào cũng win . Chỉ là tỉ lệ loss nhiều nên hơi mông lung

Công phu luyện mới thành, cùng cố gắng tới ngày hải quả :slight_smile:

Bạn nên tập chung vào 1 cách trade như phần vào lệnh chuẩn medio trong khoá học vv… và cứ từ từ luyện tập dành 3 tháng -6 tháng để thẩm thấu,lúc đó bạn sẽ có kết quả bất ngờ. :grin:

1 Lượt thích

B nào muốn hoc backtest cung nhau ko ạ để có gì chỉ bảo nhau hàng ngày

2 Lượt thích

Lập team backtest online được ấy, cùng phân tích cùng học hỏi, nhiều khi backtest 1 mình buồn ngủ kinh

2 Lượt thích

B nào có nhóm cho mình vào với

mình cũng giống như bạn, backtest sl liên tục mà nản nhưng medio cũng đã nói rồi, khi mới bắt đầu nhanh thì 3 tháng mới ít lỗ đi, 6 tháng mới gần hòa, đấy còn là nhanh đó :smiley:

Backtest mình nhiều khi sai ko hiểu ko có ai để bàn luận

Bạn cứ đăng lên đây. Mn cùng xem cùng chia sẻ

bạn xem 3 video trader không giấu dốt 07 của ad sẽ hiểu nhiều thứ lắm…mấy lên đầu trên kênh youtube là lệnh nâng cao nên đừng xem nhiều loạn cào cào hết đấy.

2 Lượt thích

M làm ở cty họp trực tuyến, share được màn hình, b lập 1 team đi, có kế hoạch để mọi người cùng tham gia

1 Lượt thích

Dũng ơi, cmt nào của Dũng cũng khiến tui cười rụng rốn :v