Những trường hợp lăn tăn về KLVQT

mình làm topic này để mọi người có thể đăng những trường hợp về những lần phân vân đâu là KLVQT hoặc dù ko xác định đc chính xác thì vẫn có cho mình lựa chọn an toàn nhất và chúng ta có thể rút kinh nghiệm từ đây
đây là trường hợp mình khá lăn tăn vì hồi khá đẹp, nhưng trước đó có râu nến, vậy trong trường hợp xét KLVQT thì mọi người sẽ đánh giá như thế nào ?

2 Lượt thích

1 Lượt thích

chỗ đó theo mình là cá hồi xịn rồi nhé , nhất là nến lại là 1h, trùng với vùng fibo nữa

1 Lượt thích

bác ns case của cặp nào thế

mình trả lời chỗ bạn hỏi có phải hồi ko ý, theo mình thì KLV QT đã di chuyển xuống chỗ hồi đó rồi

mình thì ko nghĩ vậy bác ạ, vì trước đó là vùng nhiễu, sau đó cây nến đỏ phá xuống nhưng có râu, rồi cây nến tiếp theo vẫn là cây đỏ nhưng ko phá đc râu cây trước đó, tiếp theo là giá bật mạnh lên, đây vẫn là vùng ngang và đó là phá vỡ giả, quan điểm của mình là vậy :grinning_face_with_smiling_eyes:

bạn xem ngày nào thế

24/6 đó bạn, cặp btc

trước có video nào anh medio bảo là chỉ quan tâm tới lần hồi đầu tiên thôi ấy , nếu lần đầu tiên mà nó không phải là hồi thì lần sau dù nó có hồi đẹp cỡ nào thì cũng không cho nó là hồi . Thấy cái vùng nhiễu kia nó hồi xấu á bác

um bác, vào m15 thì hồi khá đẹp, nó là KLVQT của con sóng giảm nhỏ đó thôi, còn nhìn h1 thì hơi nhiễu

1 Lượt thích

làm mình sell btc cũng bị sl luôn 2 lệnh

đây là chart hôm 24/6, còn chart hôm nay thì mình cũng dính stl do xác định sai KLVQT

1 Lượt thích

mình nghĩ là chỗ đó vẫn là phá vỡ thật, giá sau khi phá xuống bằng thân nến dài, cây sau đó vẫn giảm. Tuy nhiên sau đó gặp hộ trợ của khung W nên bật lên mạnh phá luôn xu hướng giảm 1h. Thị trường hiện đang trong xu hướng tăng 1h bạn nhé

cái này ko liên quan tới phá vỡ, bác nhìn vào sẽ thấy đó là vùng nhiễu, ko chắc nó là vùng đi ngang hay đã tạo đỉnh ở đó rồi, vì nếu là đỉnh thì chắc chắc xu hướng đã đảo chiều

cái này chắc nhờ ad trung phát nữa hi