Nhờ trợ giúp xác định KLQT khi giá sideway đi lên

Chào mọi người ạ, mình có một trường hợp cần hỏi ý kiến ae đi trước về xác định KLQT. Giả sử mình có giá đi như hình dưới. Sau khi đỉnh 2 phá đẹp và cao hơn đỉnh 1, tạo đáy B và sau đó các sóng sau liên tục tạo các đỉnh phá vỡ giả, sideway đi lên thế này.

Thì cấu trúc thị trường có phải đi như đường màu vàng này, và KLQT đã chuyển từ A lên B ko ạ? Mình cảm ơn :smiling_face_with_three_hearts:

mình nghĩ là đúng rồi đó bác, trường hợp này nếu có biểu đồ thật để mọi người cùng thảo luận thì tốt.

2 Lượt thích

Mình thì thấy giá hay retest kiểu này. Đi ruộng bậc thang liên tục lên rồi retest như này nếu xu hướng vẫn là xu hướng tăng

11 Lượt thích

Như thế là anh đồng ý [đỉnh 2’ cuối cùng] đã phá đẹp đỉnh 2 và cấu trúc đi thế này đúng ko anh?

1 Lượt thích

Cảm ơn ý kiến của bác :grin:

2 Lượt thích

cùng thắc mắc với bạn, phân vân là so sánh cái 2’ cuối cùng phá đẹp so với cái 2 đầu tiên hay là so với cái 2’ trước đó

1 Lượt thích

Key lv quan trọng nó vẫn là cái đáy của 2 thì quan tâm làm gì đỉnh 2 hay là 2’ nữa bác. Mình sẽ vẽ nó đi lên thẳng ko qua 2’ nữa.

Quan tâm chứ bác ơi, vì nếu 2’ phá đẹp thì đáy hình thành sau đỉnh 2 mới đc công nhận là KLQT mà.

Ban đầu mình xác định KLQT sẽ là ở B. Và cấu trúc đi như này

Nhưng nếu như tính đỉnh của đoạn sideway đã thực sự phá đc đỉnh 2 (ở đây là 2’‘’) thì KLQT sẽ thay đổi lên C như này (Ko hồi về B như ảnh của anh Medio)

Mình hiểu ý bác rồi, ở đây giá liên tục tạo những đỉnh sau là phá vỡ giả của đỉnh trước, mình thường vẽ theo phương án đầu. Có thể sẽ bị lỡ kèo nhưng mà nó sẽ an toàn hơn, thà nó xuống ko khớp lệnh còn hơn nó xuống mà lại SL lệnh của mình ở C.

1 Lượt thích