Nhờ mọi người đánh giá trường hợp xét cây nến hồi

Chào các anh chị.
Mình thấy có trường hợp xét cây nến hồi để xác định KLV như dưới hình mà làm mình phân vân. Tức là sau 1 cây nến hồi xuống rồi nó lại bật lên rồi mới có các cây nến hồi. Vậy đây có được xem là hồi không
Add @Medio và mọi người có kinh nghiệm mình ý kiến nhé.
Xin cảm ơn.

1 Lượt thích

Đoạn chart này là khi nào ấy bác nhỉ?

đoạn này là đoạn 17h ngày 04/6 ở khung M5 bạn nhé

theo ngu kiến của mình thì đoạn này giá nó đi ngang rồi lên thẳng luôn. nhìn bằng cảm quan thấy xanh đỏ lẫn lộn, thì nên học cách chờ đợi chart đẹp rồi phân tích. cơm không ăn thì gạo còn đấy. đừng cố đấm ăn xôi. Đừng cố gắng phân tích những trường hợp chart xấu làm gì. có ai bắt phải trade lúc market xấu đâu.

2 Lượt thích

Nhìn Sideway bác nhỉ, xấu xấu giả giả như thế này thì đứng ngoài thôi.

theo mình thì những cái xấu thì mình bỏ qua không trade nhưng mình phải tìm hiểu để học học những trường họp xấu đó để từ đó tăng kinh nghiệm. Khi đủ kinh nghiệm rồi thì có thể dần dần những cái mình nhìn xấu bây giờ sau này mình có thể nhìn thấy nó đẹp. Nếu xấu mà bỏ qua thì kiến thức nó chỉ đứng yên.

2 Lượt thích

m5 mà nó còn xấu như này thì bỏ thôi b ạ

Theo mình ở M5 n là đi ngang nhưng có thể sẽ là hồi của TF nhỏ hơn

Mình đang phân vân cây nến số 1 không biết được cho là cây nến hồi không (sau cây nến số 1 này nó lại đi lên Nếu không có cái đoạn đi lên kia thì mình xem nó xấu không phải là hồi) . Nếu cây nến 1 không cho là hồi thì bắt đầu từ cây nến 2 là cây nến hồi thì đây cũng có thể không phải hồi xấu. Hiện tại trong qua trình trade thì mình vẫn chưa dám vào trong trường hợp này.
Nhờ add @Medio hay bạn nào có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo trong trường hợp này với.

Đi ngang bác,kiểu này bỏ qua,rõ ràng hãng trade

Những quả như này là hồi giả khá cao, nhưng có những trường hợp ad nhận định thì nó lại là hồi thật nên mình cũng mông lung trường hợp như này

1 Lượt thích

Sau cây nến số 1 này nó lại đi lên Nếu không có cái đoạn đi lên kia thì mình xem nó xấu không phải là hồi. Mình đang lăn tăn đoạn ni bạn nhé

Học mãi mà vẫn chưa thấy bờ thấy bến đâu cả :sob: :sob: :sob: như bệnh mãn tính vậy ấy :sob: :sob: :sob: sắp tới lại đến mùa màng bận rộn rồi học hành sao đây

1 Lượt thích

Cây nến hồi đầu tiên theo mình là cây nến bé hơn đỏ trước cây nến 1. 3 nến ý. Giống với bào trade BTC của ad. Tất cả về sau giá k thoát cây nến này rõ ràng. Chỉ thoát râu nến

Đây nến hồi đầu tiên phải là cây nến b này vẽ này với chuẩn