Nhờ mọi người chỉ giúp e lệnh Backtest . Thanks mọi người!

2 Lượt thích

mình nghĩ ở đoạn nhiễu kia ở m5 thì nó đi đẹp.

1 Lượt thích

Ở đây giá đi lên nó tạo xu hướng tăng, mấy trường hợp này em thấy khá gợn gợn nên thường e sẽ ko sell, hoặc đợi nó phá klqt của xu hướng tăng của nó thì e vào lệnh

GU đang mắc kẹt giữa 2 KLV mà b ơi. mình cưỡi trên con sóng nhỏ thôi.

1 Lượt thích

Trường hợp này đúng khó hiểu, có khi nào nó chớm chạm fibo 0.5 ko bạn?

Mình nghĩ Key quan trọng của M15 nằm ở dưới, và giá đã phá qua Key quan trọng đó rồi nên đi lên luôn.

khó hiểu thật,chỉ còn cách giải thích là cái chỗ xấu xấu kia là KL thôi
Nếu đợi xác nhận TH này thỳ may ra còn hòa đc. nhưng lúc rạng sáng thế kìa thỳ…=))

nhờ a @Medio vào xem giải thích giúp mọi người dc k ?

Bạn cho mình lại số liệu để mình xem lại. Nhìn thế này thì khó thật mình cũng chưa nhìn ra

1 Lượt thích

Gu 12/2/21 đấy ad Medio

Đoạn này từ 10/12-13/12/2021 ạ . Em cảm ơn a nhé !

Uh. Mình đo thì gần chạm Fibo 0.5.

Mình xem rồi mà hình như trong trường hợp này mình có vào lệnh và cũng SL hay sao ấy. Trường hợp này thì mình không lý giải được thật, nhưng thị trường nó không tuyệt đối và chúng ta không thể nào tìm được tất cả câu trả lời. Thua ở những trường hợp như này nó không nhiều và mình coi như thua là do xác xuất thôi

7 Lượt thích

Oki a ! Em cảm ơn a nhé :slightly_smiling_face:

1 Lượt thích

Kinh nghiệm: Vào lệnh ngược xu hướng. Xác định được key level, khi giá đang về mà chưa chạm đình cũ vào lệnh sell ngược xu hướng

Mình nghĩ là như thế này:
Tại khung H1, mình soi kỹ cây nến xanh tại khung M15

Tại khung M15, mình cho rằng cây nến xanh đó là hồi. KL quan trọng xu hướng hồi đã dịch chuyển xuống dưới. Giá đã phá qua KL quan trọng xu hướng hồi, nên giá tiếp tục tăng.

Cái này phải dùng OB trong vùng keylv. Và câu nói phá kháng cự thì kháng cự đó trở thành hỗ trợ. Cái khái niệm phá (ob) ở đây mình chưa có định nghĩa cụ thể, có thể như kiểu rướn cái râu nến như smc, có thể là kiểu cttt của anh medio. :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

1 Lượt thích