Nhờ hỗ trợ xem nó xác nhận xu hướng tăng kết thúc hay chưa

Chào anh em trong hội quán.

Do mình mới học khoảng hơn 1 tháng nên chưa rành.

Nhờ anh em trong hội quán giải thích trường hợp này xác nhận giảm chưa?

Theo mình thì chưa vì chưa phá đáy tạo nên cái đỉnh cao nhất.
Cám ơn nhiều.

1 Lượt thích

đây là góc nhìn ngày xưa thôi. giờ nếu ở TF đang xét mà b không xác định được cấu trúc thì b vào TF nhỏ hơn đến khi nào nó rõ ràng và cái xu hướng đấy nó kết thúc là được b ạ.

1 Lượt thích

cám ơn bạn nhiều lắm. Vào khung nhỏ hơn 1 khung, thì có mô hình 2 đỉnh tại keylevel bên trên thế này. và họ nói là đã xác nhận phá đáy, xu hướng tăng kết thúc, xu hướng giảm bắt đầu.

vào TF nhỏ nó phải thật đẹp nếu không thì trước đó chỉ là sóng hồi. mà là sóng hồi b cứ đợi có cặp nến đảo chiều mạnh. 1 là nến nhíp 2 là nến nhấn chìm thì vào lệnh luôn tại klv thôi b ạ. mình ưu tiên 2 căp này vì nó mạnh ngoài ra còn nhiều kiểu nến lắm

1 Lượt thích

Bạn @anhnguyen ơi, ý mình hỏi là thế này. Chỗ nào là phá hả bạn? Cám ơn lần nữa ạ.

k phải phá qua 2 b ạ. 1 k phải klv qt đâu

1 Lượt thích

tôi chặn đầu xe lửa kèo này và đúng ngay đầu, nhưng đặt sl hơi lớn phải

1 Lượt thích

huhu, mình vẫn còn hoang mang quá chừng, kiến thức hạn hẹp của mình nên mình hiểu phá keylevel 2 mới phá, mà trong video họ nói phái keylevel 1 là phá rồi @anhnguyen ạ!
Theo mình thấy, chờ tới keylevel 2 thì cũng hết cơ hội bán vì đã tới keylevel bên dưới luôn. Hết kèo bán luôn

nếu thấy không đẹp thì đứng ngoài thị trường bạn ah, tìm cơ hội khác còn hơn mất tiền

Giá đi đến mũi tên thì phá hết rồi còn gì

key 1 chính là neck của mô hình 2 đỉnh , tìm điểm retest neck và sell xuống xa nhất là TP tại key 2 ( tính là hồi )
key 2 là KLQT của xu hướng tăng , phá thì tìm điểm sell

ví dụ sell theo neck chốt tại key , giá gặp key bật lên lại thành vùng SW không trade

2 Lượt thích

bác cho em hỏi đây là clip trong khóa học hay ở đâu đó để cho em tìm xem lại phát ạ
thank !

đây là clip khóa học, item: 8.1 nha bạn ơi

vẫn biết là mô hình 2 đỉnh, nhưng xem lại, tại NECK thì ko phải là đáy tạo đỉnh cao nhất. tại sao vượt NECK thì lại cho là xác nhận là vượt? hay là 1 ngoại lệ duy nhất bạn ơi?

đúng rồi bạn ạ.mình cũng hiểu như thế

cùng thắc mắc như bạn

1 Lượt thích

Theo mình, ở chỗ 2 đỉnh đấy, dóng sang khung lớn hơn là 1 vùng bán mạnh, thì khi giá phá xuống dưới, ta sẽ xác định được như vậy

bác xem kỹ lại video nghe từng lời a medio nói nhé
giá hồi về klqt của M15 và đã phá đáy ( chứ ko phải phá klqt ) > xu hướng tăng đã kết thúc nhưng chưa khẳng định xu hướng giảm bắt đầu vì thị trường không chỉ có tăng giảm mà còn có thể giá sẽ đi vào vùng sidaway , nhưng vì giá đã hồi về klqt M15 nên tỉ lệ thắng khi vào 1 lệnh bán tại đây là khá cao
e nghĩ là như vậy ko biết đúng ko :smiley: :smiley:

1 Lượt thích

còn có câu “phá đáy tạo đỉnh cao nhất” mà @minhDucle ơi. Vẫn còn bối rối …

Mình vừa mới xem lại các video trên ytb trước đây của anh Medio, ngày trước thì ảnh nhận định như vậy nhưng theo thời gian thì ngày càng giỏi hơn, góc nhìn càng hoàn thiện hơn nên các quy tắc về hồi hay phá vỡ nó cũng thay đổi để đạt độ chính xác cao hơn. Liên tục backtest, thực chiến để cải thiện bản thân đó bạn

1 Lượt thích