Nhờ giới thiệu sách về Price action theo pp a Medio

Hi a Trung cùng ace trong group,
Mình đang tìm sách về Price action để đọc thêm mà tìm mãi chưa thấy quyển nào ưng ý.
Mình muốn tìm quyển nào càng sát pp Medio càng tốt, mục tiêu là để đọc chậm, kĩ hơn về pp Medio.
Trong ảnh đính kèm là list sách mình đã check qua.
Nhờ a Trung hoặc ace nào biết giới thiệu giúp.

Cảm ơn nhé

2 Lượt thích

thích đọc sách thì cứ mày mò từng cuốn 1 thôi bạn.mà đọc thì tớ thấy càng ngày càng loạn.k thuần PA như ad đâu.

1 Lượt thích

Đúng rồi bạn, vì sợ loạn nên mình mới cần tìm quyển nào sát pp Medio nhất có thể.

1 Lượt thích

ngày chưa biết pp của a Trung gặp sách nào đọc sách đó gặp pp nào coi pp đó xong cái không dám vào lệnh vì nó bị xuyên tạc lẫn nhau, cho đến bây giờ chỉ toàn đọc sách tâm lý hoặc là sách phát triển bản thân,kkkk

1 Lượt thích

bạn tìm hiểu Blogs của ông này đi, 1 trong những Cao Thủ trong giới Price Action Trading, mình tin chắc ai trade PA lâu rồi cũng đều biết tới tiền bối này. Blogs tiếng anh nhé. : https://dailypriceaction.com/blog/

Mình thì thấy đọc hết các bài của a T là đủ kiến thức áp dụng r, quanh đi quẩn lại nó chỉ có thế, đọc chủ yếu đọc về tâm lý giao dịch tốt hơn.

2 Lượt thích

Hay quá, cảm ơn Shinji nhé (y)

Hi bạn, về phương pháp Price Action bạn có thể đọc qua cuốn Naked Forex thử xem, mình cũng đã đọc qua thấy mặc dù không chi tiết khung nhỏ và các kiến thức xác định cấu trúc thị trường như của anh Trung nhưng cũng có nói về vùng cản, các tín hiệu nến vào lệnh theo từng trường hợp.

1 Lượt thích