Nhờ chỉ giáo nhọ hay ngu

theo video mới nhất thì nó về đỉnh 1.

Khả năng của bác cũng đúng, cơ mà nhìn xa quá như thế thì chả biết ntn, e cứ nhìn xa quá là chả vào đc lệnh gì luôn

Theo e thì nó có thể về 1 cg có thể về 2, m vào cả 2 lệnh cho chắc ăn. Nh khi nó chỉ đến 2 là quay xuống luôn

H4 chốt chặn cuối cùng :smile:

Mình giả sử ở đoạn giá hồi bạn đang xét là TF M15 và như hình là nó đã đảo chiều. Bạn thử xem thêm ở TF H1, nếu H1 chỉ là hướng hồi thì khả năng rất cao là nó sẽ về đỉnh 1. Còn H1 là sóng hồi có đỉnh thì chưa chắc nó đã về đỉnh 1 được vì H1 hiện tại vẫn đang giảm và chỉ có M15 đảo chiều thôi.

2 Lượt thích

Key level qtr chưa đc rời nên điem of b nghĩ-, nên b bị cham sl đó b. Kl qtrong vẫn ở điểm xanh dưới cùng của mình. KLV của sóng hồi

Vẫn hơi rối não chỗ này, mình có thể hiểu là nếu M15 đảo chiều thì nên TP an toàn nhất là về cái đáy cũ của TF H1 giảm có xu hướng phải ko bác, chứ lên tận đỉnh 1 thì hên xui…

2 Lượt thích

Ý mình như vậy dó bạn. Còn nếu không có cái H1 hồi thì TP ở đỉnh 1 thoải mái.

1 Lượt thích

ok bác, xem thêm cái video mới của medio thì mình cũng dần mường tượng ra rồi, chắc phải back test chỗ này nhiều để hiểu rõ ràng hơn…

cứ tìm xu hướng đẹp đánh giá các khung còn đi tiếp thì vào đơn giản mà bao qoát hết PP // PP chỉ có vậy để 1 xu hướng đảo chiều nó phải chạm vào vùng SELL BUY mạnh // mjk vẫn tư duy và hiểu như vậy

1 Lượt thích

Theo cách tư duy của mình: do cái Klv ở đây gần với đáy dưới cho nên phe mua sẽ phân bố mỏng ra từ đoạn KLV tới đáy cho nên khi phe bán tấn công xuống phe mua không tập trung một chỗ tại klv mà phân mỏng xuống đáy cho nên cái klv này không cứng. Nếu trường hợp KLV mà xa cái đáy thì phe mua sẽ dồn vào klv và klv sẽ cứng hơn.
THeo mình nên chọn điểm vào lệnh tại klv và sl dưới đáy là an toàn nhưng tp phải làm sao đủ điều kiện để dời SL, TP1 nó thấp quá thì nên bỏ lệnh kiểu này.

1 Lượt thích

Ơ…ko ai để ý thật à :slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face: mình hứa sẽ kiệm lời từ đây

2 Lượt thích