Nhờ chỉ giáo nhọ hay ngu

Theo mình nếu đây là xu hướng hồi, giá phá đáy kia là chuyển sáng xu hướng giảm rồi
image

E cũng bị dính SL .
sau khi tìm tất cả các biện pháp để xác định sai ở đâu thì chỉ còn khu vực KLQT trên đỉnh đã được dịch chuyển về vùng này
Mời các bác cao thủ cho e thêm nhận xét để e biết sai ở đâu!

2 Lượt thích

cái vị trí lệnh này quay đầu tưởng không là gì nhưng thật ra nó lại là cấu trúc chạm key levelll qoan trọng DOWN của M1 khá rõ ràng ////

Mình cũng nghĩ M1 nó là nguyên nhân sl
image

1 Lượt thích

phần đa số ae hội qoán sẽ vào vì cái key levell bạn vào bị sl bên trên đó vì nó không phải FAKE // MÀ NHÌN biểu đồ đấy ai mà chả thấy nó có khả năng tăng cao // khhong biết nó có đi theo cấu trúc h lớn H1 không nếu đi theo còn có cơ sơ là theo h lớn // còn phá qua luôn thì đúng là khó hiểu

Lệnh buy sau khi vừa đảo chiều thì sẽ rất đẹp nhưng nó chỉ có tỉ lệ thắng cao khi chưa vượt qua đỉnh cũ thôi bạn. Sau khi đã qua đỉnh cũ thì còn có các TF lớn hơn góp mặt của bên bán.

3 Lượt thích

Đây là điều mà trade mới hay mắc như mình, giờ thì chừa lệnh qua đỉnh cũ, mà tìm con sóng nhỏ đảo chiều

1 Lượt thích

Đúng rồi bạn, sau khi qua đỉnh cũ, chúng ta lại phải tính lại sóng khác.

1 Lượt thích

rõ là cặp này cả chục ngày nay nó đang sw rất lộn xộn ở vùng này, bạn mua ở đấy thì k phải vùng mua mạnh r, nc là mình k trade trong trường hợp giá đi xấu khó xd klqt ở tf nhỏ ntn

Kkk.m ngu 2 lệnh tại 2 vùng key rồi nhé :joy::joy::joy:cứ tưởng mỗi mình dính cơ

Đoạn này em cũng tính vào nhưng sau khi nghía qua EU và GU thì thôi, đành chờ xác nhận.

Sau khi thấy nên chạy thế này thì dẹp, tắt máy đi ngủ :rofl:

Mình cũng toang quả này. Sau mình xác định lại keylevel của m15 là ở phía dưới (trùng với keylevel của h1), chỗ đó chỉ là keylevel fake. Mình buy lại phía dưới rồi :rofl: đang gồng lãi

Ý bác đỉnh cũ là cái đỉnh tạo thành khi giá vừa đảo chiều phải ko?

Minh cung buy o duoi ma van bi sl

Ý mình là nó như thế này.

2TH này đều vào lệnh khi sóng hồi tạo đỉnh đáy đã kết thúc và đảo chiều.
Nhưng cái TH1 có tỉ lệ thắng cao hơn. Còn TH2 phải tính đến nó đã chạm keylv của TF lớn hay chưa, keylv TF vừa mới đảo chiều có tiếp tục sóng đẩy được hay không.

3 Lượt thích

cảm ơn @sonpham1 một điểm khá hay mà trước giờ không để ý

Thanks bác mình đã hiểu ý của bác. Cho mình hỏi thêm câu nữa, dạo gần đây mình bị vướng chỗ này. Khi giá phá qua 4 đảo chiều xu hướng thành tăng, thì có phải trên lý thuyết nó sẽ phải đi lên đến cái key lv 1 (nơi xu hướng giảm bắt đầu hay ko?). Có khi nào nó chạm vào key lv 2 hoặc 3 rồi đi xuống mà phá được key lv 5 hay ko?. Khi giá đi lên nó thường sẽ chạm vào 2 hoặc 3 làm mình rất lăn tăn trong việc có mua lên nữa hay ko…

KL quan trọng đúng theo những gì đã học rùi mà nhỉ b ?

theo lý thyết thì phải về nơi bắt đầu của xu hướng hồi là về 1

1 Lượt thích