Nhờ các bro giải đáp giúp lệnh USDJPY Stoploss ngày 03/06

Mình nghĩ mãi chưa thông vì sao lệnh này SL. Hay là do giá hồi tạo xu hướng nên vào lệnh mạo hiểm hơn nhỉ

3 Lượt thích

UJ mà bạn ơi :kissing_heart: hì hì

Mình gõ nhầm, đang quan sát EU trong lúc review lệnh UJ :))

1 Lượt thích

MÌnh nghĩ có thể nó như vậy. Chỗ không là gì rất mượt có thể là đỉnh cũ đó bạn.

5 Lượt thích

mình nghĩ là H1 chuyển thành tăng rồi bn ơi, giá đi ở m15 rất đẹp

4 Lượt thích

A sơn nói đúng rồi.m đã có kèo buy UJ bắt xu hướng hồi của h1 tại fibo+2 đáy.tiếc là ăn non mất vì sợ kịch bản như bạn nói nó xảy ra

2 Lượt thích

Khung H4 nếu nhìn kỹ thì có mấy cái đỉnh cũ lận. Ko biết nó về tới cái đỉnh nào luôn. Mà ko biết thì đúng ra là nên đợi xác nhận

1 Lượt thích

Nhiều đỉnh cũ mình cũng thấy nó khó vào lệnh vì không biết đỉnh cũ ở đâu mà cũng không biết keylvqt ở đâu.

1 Lượt thích

Mình cũng xác định như bác sonpham1, lúc đó đặt lệnh buy limit ở key lv quan trọng phía dưới mà nó lại về fibo 0.618 làm hụt kèo. Có khi nào lần sau nên để ý thêm cái fibo :thinking: :thinking: :thinking:

1 Lượt thích

chắc đúng như bạn nói, KLV giảm H1 đã dịch chuyển xuống dưới rồi.

1 Lượt thích

Mình thấy cái không là gì cả phải xem xét kỹ, nh khi nó như th này, về đỉnh cũ của H4 là kết thúc sóng hồi (bạn cg hơi đen vì nó hồi nhanh quá). Bạn làm như SGK r đó, nhưng SGK chưa chỉ ra th này.

1 Lượt thích

@sonpham1 Mình phân vân quá chỗ Kl h1, kiểu trân hay dưới

lúc đó mình nhìn thị trường nó thế này

1 Lượt thích

4 Lượt thích

Mình cũng ăn được lệnh này trước khi bị sl lệnh sell. Muốn húp hết mảket nên nó vả cho đấy bạn :))

1 Lượt thích

Nếu lọc nhiều 15’ thì son có coi 15’ là phá vỡ thật k

2 Lượt thích

À mình lọc ntn. Mình bật H1 là lọc cho H4, H1 thật đẹp sẽ là keylv H4.
M15 thật đẹp sẽ là keylv H1.
Mình rút ngắn vì k muốn phải soi 2TF.

Như bạn soi M15 thì rất đẹp đó mình tính là keylv H1.
Có vẻ hơi loằng ngằng nhưng nếu bạn chưa rõ thì cứ bảo mình.

1 Lượt thích

theo qoan điểm của mjk nhé ///// bạn làm đúng hết rồi không sai cái gì cả tập trung giá ở hiện tại không qoan tâm đến vùng giá xa // đúng cái chỗ nó không là già cả thì đúng là không là gì cả sell nếu có cấu trúc bên trên thì rất ok /// NHƯNG theo như những gì mjk qoan sát và backtesst tại 1 vùng giá MÀ CHẢ LÀ GÌ CẢ NHƯNG NÓ PHÁ 3 LẦN KHÔNG QUA NỔI THÌ PHẦN NHIỀU NÓ LÊN ĐẢO CHIỀU LUN cấu trúc đẹp đến đâu phần nhiều vẫn HẸO

THẬT tình cờ là trùng luôn với kiến thức MEDIO mjk học nhưng mjk không để ý trong quá trình bactest và thua lỗ mới tự ngộ được ra // trong xu hướng giảm của bạn nếu xuất hiện mô hình 2 đỉnh mà bị phá vỡ thì khả năng cao sẽ đảo chiều ( cái này a TRUNG nói nhiều rrooif )

mong rằng kiến thức ít ỏi của mjk có thể cho bạn tham khảo

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn. Mình cũng sẽ lưu ý hơn nếu xuất hiện mô hình 2 đỉnh trong 1 xu hướng giảm bị phá vỡ thì giá có khả năng đảo chiều luôn :slight_smile:

Theo mình khi xu hướng nó tăng quá mạnh hồi về thì nên để ý tới fibo.
Như này mình thấy nó đã về chạm fibo 3 lần ấy.

1 Lượt thích