Nhờ các bô lão xem giúp e lệnh EU này với ạ

Em vừa bị market vả nhưng không biết lỗi gì.mong m.n xem giúp e với.

4 Lượt thích

Nhìn H1 nhé bạn. Đêm hôm mỏi hết người mà ko tài nào ngủ nổi :tired_face::tired_face::tired_face:

H1 chạm vùng bán mạnh đúng khôg bác.

2 Lượt thích

Nhìn khung D nhé bác, có rút ra kinh nghiệm gì ko :joy::joy::joy:.

E đã buy ở vùng kháng cự cứng của khung D. :cry: :cry:

1 Lượt thích

Mình cũng bị dính SL giống y như bạn.
Theo mình lệnh này lý do như thế này bạn thử tham khảo nhé.
Xu hướng trước đấy là xu hướng tăng nhưng giá đã phá qua KLQT của xu hướng tăng trước đó chuyển thành xu hướng giảm xu hướng tăng mà ae mình buy chỉ là xu hướng hồi thôi.

Thêm nữa là mình chưa đủ kinh nghiệm nên khi giá xuống vùng mua mạnh ở dưới giá lại có phản ứng nên mình nghĩ là mình xác định sai KLQT. Nghĩ là KLQT ở dưới nên nghĩ là giá còn tăng tiếp nên mới vào lệnh buy trong trường hợp này

3 Lượt thích

Mình cũng đang chuẩn bị đăng lên hỏi thì bạn lại hỏi trc :joy:

2 Lượt thích

Bạn đúng hết rồi sai ở đây là giá đã chạm đỉnh cũ rồi nhé. Cái này là còn thiếu trong việc đọc nến thôi.

13 Lượt thích

mình cũng dính SL giống bạn. đã chuyển tất cả tf để xem xét. cũng đã kẻ ra râu nến đã chạm vùng bán mạnh ở tf lớn. vậy mà do tâm lý ham ăn nên đã vào lệnh.

1 Lượt thích

quá chuẩn bác ơi.e cảm ơn lời góp ý của bác. :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes:

1 Lượt thích

lệnh này thua phần nhiều là do tâm lý mình chủ quan bác ạ.e không xem lại các tf khác để lọc.

E cảm ơn a đã xem giúp em, đọc đến bình luận của a thì e mới thấy mình lãi ở lệnh này. :grin: :grin:

đúng là tham nên mờ mắt bác ạ. :laughing:

Mình cũng thua lệnh này. Mặc dù phân vân việc giá chạm đỉnh cũ hay chưa. Nhưng cứ nghĩ giá về klv quan trong sẽ bật lên đủ để đưa sl về hoà vốn. Cuối cùng giá đam mạnh qua luôn

cũng chung suy nghĩ, và cũng đã dính sl 2 lần.

1 Lượt thích

cứ nghĩ lệnh này bật lên đỉnh sau khi chạm KLQT, ai dè sáng ra thấy bị SL luôn.huhu

Có bài nào chi tiết về vẽ keylevel này ko Medio ơi

xin chia buồn cùng bác. :grin: :grin: :grin: