Nhờ các bạn chỉ giúp mình phân tích cặp EURUSD sai chỗ nào

Thưc sự đang tìm hiểu cái sai để lưu ý, nhờ các bạn chỉ giúp
mình cám ơn nhiều

5 Lượt thích

Quan điểm của mình bạn sai klqt1, vùng giá 1.7650 là đi ngang, klqt1h nằm vùng 1.1850

1 Lượt thích

mình không biết bạn theo dõi cặp này lâu chưa hay chỉ mở lên thấy là vào lệnh,
lệnh này mình đang gòng nên ko úp nói được, a trung cho ra đảo đó.hhi

1 Lượt thích

mình cũng quan sát cũng lâu rồi nhưng thấy về vùng mua mạnh nên góc nhìn của mình là mua ( với lại giá quá khư rồi chỉ tìm hiểu là nguyên nhân sai ở đâu để còn biết lưu ý thôi).

Vào y chang mình. Có cái mình thấy bên kia moment lớn quá nên lệnh này mình chỉ test thôi.

1 Lượt thích

Cái này nó như kiểu lý thuyết dow, giá là sóng hồi , k phải xu hướng hồi phá qua keylevel quan trọg thì chưa chắc xu hướng đã đảo chiều, nó đảo chiểu đến khi hình thành xu hướng mới

1 Lượt thích

Theo mình cái vùng bạn xác định là đi ngang kia nó cũng là 1 vùng có lực mua và bán mạnh, giá đã phá xuống qua vùng đó nên nó trở thành nơi có lực bán tương đối lớn , thêm yếu tố nữa đó là monentum giảm đang rất mạnh, có lẽ giá chỉ hồi về đến đó rồi bị moment giảm nhấn chìm. Lệnh này mình cũng buy như bạn và bị sl

Mình nghĩ ntn:
Lực giảm chính đang rất mạnh, bạn vào lệnh buy ở vùng kháng cự mạnh trước đó cũng chỉ đảm bảo được tỷ lệ thắng/thua là 50/50. Nên chờ đợi xác nhận xu hướng tăng ở M15 rồi tìm điểm mua sẽ hợp lý hơn.

1 Lượt thích

cám ơn bạn, do mình thấy nó đi qua như chỗ không người nên nhận định là mình đúng (giá đi ngang :(( ). note lại phần này mới được

2 Lượt thích

Có lẽ giá chạy như này, xem khung H2 lọc nhiễu

3 Lượt thích

cám ơn bạn nhiều, sau khi phân tích lại thì thấy giống bạn nhất

Cùng suy nghĩ với mình và mình cũng bị SL

bản giải thích như này, mình thấy chưa hợp lý lắm. Bên trái là xh tăng, bên phải giá đã phá qua KL của xu tăng mà bạn vẽ, tức là sẽ k quan tâm tới xu tăng cũ đó nữa, cho nên mình vẫn đang đợi câu trả lời hợp lý hơn

theo mình thì như này nhé.

6 Lượt thích

cám ơn bạn nhiều mình sơ ý quá

Minh chỉ trade cặp này, theo bữa đó mình phân tích là như vậy + thêm lực nến. Bạn tham khảo thử nhé
Chỗ KL M5 thì khung M15 thấy nó hồi ko đẹp nhưng khi vào M5 thấy hồi rất đẹp mà mình không chắc khúc phía dưới có phải nhiễu không nên lúc đó mình đợi giá hồi lên và xem momem như thế nào mới vô lệnh.

giá phá qua xu hướng tăng mà đã hình thành xu hướng mới rồi thì k nói, còn nếu phá qua bằng sóng thôi, thì cái đáy gần nhất vẫn giữ lại chứ, sao bỏ đi k quan tâm được?

1 Lượt thích

mình thấy bạn phân tích đúng. có phải lệnh này sai do xác suất và do momentume giảm mạnh không nhỉ?

Cái này nhìn trên H4, D nhé