Nhờ các bác cho ý kiến lệnh EU này tại sao bị SL ngày 27/05

Khung H1 mình cho rằng giá đã phá đỉnh cũ, dự đoán sẽ hồi về và lên lại.

Sau đó, mình vào lệnh tại KLV quan trọng của xu hướng tăng M15. SL luôn sau vài nốt nhạc

4 Lượt thích

Bác nhìn H4 xem. Chỗ đỉnh H1 mình thấy phá hơi xấu.

1 Lượt thích

Theo mình lệnh này do hồi có xu hướng nên đợi đảo chiều
image

1 Lượt thích

Phá vỡ giả bạn ơi. Sau cây nến phá nên phải phá thêm 1 cây nữa. Đây phá 1 cây xong đứng yên

e thấy nó là phá thật chứ bác phá lên rồi restes lại một lần rồi bật lên tạo thành mô hình 2 đỉnh rõ ràng vậy mà

1 Lượt thích

Buy theo M15 còn yếu tố nào khác bổ trợ cho lệnh này không bạn ?

2 Lượt thích

Mình cũng phân tích giống bạn, cũng bị SL giống bạn luôn.
Nhưng mình lại bị hụt 1 lệnh Sell limit hơi đáng tiếc. Lúc đấy mình phân tích thì giá ở TF m15 đi đến vùng chưa là gì cả giá quay lại KLQT rồi đi xuống TP ở chỗ mình đặt Buy limit. Giá lúc đấy lại chỉ đi đến KL ( đáy của của nó) rồi đi xuống luôn :frowning:

1 Lượt thích

Đây là ý kiến cá nhân mình. Giá vẫn đang hồi chưa về tới KL quan trọng H1

3 Lượt thích

nó là điều hết sức bình thường thôi bạn, đi ngược với xu hướng nhỏ thì đó là điều không tránh được :slight_smile:

Chỗ mà bạn coi là đi ngang mình xuống m15 thấy nó hồi tương đối đẹp

2 Lượt thích

Đồng ý là đi ngược xu hướng nhỏ nhưng mình kỳ vọng giá còn lên 1 đỉnh nữa nên mới vào lệnh limit sớm. Giá hiện tại chưa đi đến vùng giá mà mình kỳ vọng.

1 Lượt thích

Mình cũng thấy giống vậy, vào M15 kiểm tra cây nến H1 đó thì mình vẽ được như vậy, vào lệnh và đc 3R ở cái vùng " đi ngang"

2 Lượt thích

Mình nhìn vào khung H1, theo cây nến đỏ đầu tiên để phán đoán thôi.

Mình thì thấy vùng giá hồi xuống khá đẹp vì gióng sáng bên trái nó còn là cái đỉnh cũ trước đấy nữa. Mặc dù cái đỉnh cũ đấy mình thấy rất phân vân vì ko chắc bên dưới đã phá vỡ thật hay chưa. Lệnh đấy mình cũng vào như bạn @tringuyennguyen nhưng thấy giá đi xuống cắt ăn non được có hơn 1R do lệnh đấy mình vào sớm. Nếu quản lý đúng thì mình hoà vốn

1 Lượt thích

Mình cũng bị SL y hệt bạn :joy:

mình nhận định nó là phá vỡ giả h4, thấy về đó mà k dám buy.một khi phá giả thì đoạn nãy dễ đảo chiều trend trung hạn lắm.h4 đang gặp vùng cản mạnh nhé.còn nếu b tin tưởng giá lên tiếp thì limit 2 lệnh 1 tại key h1 và 1 tại key m15 thôi.ại là bài toán xác suất

1 Lượt thích

Đây là góc nhìn của mình

3 Lượt thích

Mình ko thấy có thêm yếu tố bổ trợ cho M15. Hơn nữa, M15 còn đang là xu hướng hồi có đỉnh đáy. Đây là 1 điểm trừ rồi

2 Lượt thích

Mình cũng dính SL như bạn

Mình cũng bị hụt lệnh sell y hệt của bạn :slight_smile:

1 Lượt thích