Nhờ các bác chỉ giúp em lần nữa ạ

Em phân vân quá

Nhìn khung này chưa phá b, b xem 15 thế nào, giá về kl 4h là hợp lý

1 Lượt thích

chưa phá bạn nhé tất cả nến chưa thoát khỏi cây nến phá

2 Lượt thích

giá nó chạy như này

2 Lượt thích

Cây nến xanh đầu tiên xem như chưa phá, vì vừa lên đã rút chân về lại. Cây thứ 2 mới là cây nến phá. Cần 1 cây nữa xác nhận. Nhưng cây thứ 3 lại là cây nến đỏ và chưa thoát khỏi vùng giá của cây nến thứ 2. Và tất cả những cây nến sau đó cũng vậy. Nên là nó chưa phá nhé. Nên vùng đó ko đc coi là klv qt của h1

1 Lượt thích

theo mình H1đi thế này

4 Lượt thích

Mình cũng xác định như bạn và có 1 lệnh buy lên y hệt :))

1 Lượt thích

Bác @dangvando89 với bác @vanminhtruong có thể cho mình hỏi thêm ngoài việc về KLQT H1 ra thì còn yếu tố nào bổ sung cho việc vào lệnh BUY ở đó không ạ. Vì mình thấy nếu đoạn đỉnh trên chưa phá thì tức là giá chạm Keylevel rồi bật xuống, khả năng thua khá cao.

Mình nghĩ đoạn KLQT Fake bạn xác định thực chất là KLQT của TF H1, vì trước đó giá hồi về tạo thành xu hướng chỉ không phải sóng ạ

mình thấy từ klv qt h1 tăng đến klv qt h1 giảm khoảng cách khá xa đủ để tp và quản lý lệnh nên ko nghĩ nhiều rồi vào lệnh thôi bạn .lệnh này ăn đc chắc cũng do may mắn thôi

1 Lượt thích

Mình vừa kiểm tra lại đúng là lệnh này ko an toàn, chắc mình nhầm sang cặp AU. Sáng thứ 2 dậy chốt ms đc, mình để TP lên tận đỉnh :))

1 Lượt thích

đây cũng là chỗ mình khá phân vân bởi cái râu nến khá kinh điển nên lệnh chỗ KLQT fake đây nó k rõ ràng lắm

Nếu như vậy thì rất có thể con sóng hồi của H1 đã kết thúc, nó bắt đầu đi theo con sóng đẩy,

mình thì không cho chỗ đó là key QT của h1, mà mó chỉ trùng với vùng fibo 0.5 đến 0.618 của con sóng đẩy đó thôi ạ