Nhờ anh Trung và AE hội quán - Làm sao biết đc nơi bắt đầu của con sóng nằm ở đâu

Em thắc mắc Nơi bắt đầu của con sóng nằm ở đâu và cách nhận biết nơi bắt đầu con sóng như thế nào. Mà mãi ko ko tìm đc câu trả lời. Nhờ anh Trung và AE hội quán thông giúp.
Vd: Trong TF H1 đang là xu hướng tăng và giá đã phá xuống qua KLV Quan trọng của xu hướng tăng đó. Thì theo lý thuyết giá sẽ về nơi bắt đầu của con sóng tăng trong TF H1. Vậy Cách nhận biết nơi bắt đầu của con sóng như thế nào? Mong AE thông giúp
Tks AE

3 Lượt thích

theo em thì nơi bắt đầu của con sóng là đỉnh hoặc đáy hình thành từ KLQT của xu hướng trước đó

ko biết đúng chưa mong anh em hội quán bổ sung dùm

Bác lên timefame lớn hơn 1 bậc xem :joy::joy::joy:

3 Lượt thích

Nơi bắt đầu xu hướng mới đúng là phải có thêm phương pháp để xác định thật :joy: :joy: :joy:

Bác định bắn sniper à bác :laughing:

1 Lượt thích

theo mình nhé

2 Lượt thích

Ông này định x2 tk 1 lần đây nè :)))

Nó là cái klvqt cũ mà nhỉ ông

thì chính là nó đó nó là klv đầu tiên của xu hướng khi xu hướng chay được một thời gian thì nó thành klv khung thời gian lớn

1 Lượt thích

Thử góc nhìn này xem sao bác

1 Lượt thích

đập lô thôi bạn ơi, 50/50

1 Lượt thích

Theo mình là như này bạn nhé!

4 Lượt thích

Bác @longnguyen5 cẩn thận nhầm “sóng” với “xu hướng” nhé. Ví dụ Sóng tăng là đi lên một mạch, ít hoặc ko có nến đỏ, không hình thành đỉnh đáy rõ ràng. Còn Xu hướng tăng thì hình thành đỉnh đáy rõ ràng, đỉnh sau cao hơn đỉnh trước, đáy sau cao hơn đáy trước. Còn theo em hiểu thì nơi bắt đầu xu hướng tăng là điểm thấp nhất nơi giá bắt đầu đảo chiều và hình thành cấu trúc tăng như hình
image

1 Lượt thích

Cảm ơn tất cả AE nhé. Mình cũng nghĩ đầu con sóng là nơi đảo chiều từ tăng sang giảm hoặc từ giảm sang tăng

Mình cũng nghĩ như vậy

Đơn giẢN THÔI, B CỨ NGHĨ ĐÂU LÀ NƠI BẮT ĐẦU CỦA XU HƯỚNG MỚI THÌ CHÍNH LÀ HẮN