Nhờ anh em trợ giúp mình lỗi sai ở cặp NZDCAD này xem em sai ở đâu ạ

4 Lượt thích

Chắc sai keylv m15 bác ạ. Nó ở trên

Ko thì là hồi 1 cây H1

1 Lượt thích

KL m15 e xác định ở bên dưới cơ bác

1 Lượt thích

Có khi nó phá giả cũng nên, TH này mình cũng k biết giả hay thật nữa.

Có một điểm nữa là nó chưa về đỉnh cũ H1.

1 Lượt thích

Có khi nào cái klv qt m15 nó đã dịch chuyển lên trên rồi không bác ? Lọc nhiễu đoạn đó xem thử

mình nghiêng về khả năng giá chưa về đỉnh cũ H1, giao dịch đoạn lưng chừng đó khả năng xác xuất thua cao

e lọc nhiễu thêm m30 và m5 ở comment bên trên đó bác,

đoạn lọc nhiễu này ở m30 mình thấy nó giống phá giả, nhưng mà TF này mình chủ yếu xem momentum thì thấy giá giữ chân đc, m5 và m15 thì cũng thấy phá đẹp

1 Lượt thích

lệnh chuẩn vậy mà sl thì khó hiểu quá. em nghĩ không nhất thiết giá phải về đỉnh cũ H1, xu hướng hồi cứ kết thúc thì buy lên thôi

1 Lượt thích

Thôi chắc chừa con NZD ra, bỏ NZDxxx :rofl:

1 Lượt thích

giá chạm về cái đáy phải rời SL về điểm vào lệnh để bảo toàn rủi ro

ok bác, cũng có thể nó chạm H4 giảm ở bên trên, cơ mà xem nhiều TF quá thì chả chơi đc lệnh nào :smiley:

Ý em là đoạn này bác, có khi nào klv qt m15 nó đã dịch chuyển lên đây rồi ko?

chưa có cơ hội rời SL bác ạ :smiley:

à, em cũng nghĩ giống bác và có đặt 1 lệnh buy ở đó và dính SL, xong rồi em kiểm tra ở m30 thì thấy đoạn đó xấu và cho là KLQT ở bên dưới xong rồi SL phát nữa rồi sau đó em lên đây đăng bài bác ạ :))

1 Lượt thích

Bác cặp nào cũng phang

mình có chút góp ý thế này,không biết có đúng không. mấy cái trường hợp toàn Râu thế này mình dính chưởng nhiều dã man r ý.

do mình k xem cặp này thỳ mới tỉnh táo ngồi phân tích đc thế này chứ nếu là mình trong trường hợp này mình cũng vào lệnh giống b thôi.

3 Lượt thích

E rảnh quá nên chủ yếu vào để luyện cơ thôi bác ạ, mà có khi sau giảm khối lượng cặp chéo lại, ko lại đến lúc luyện xong thì chả còn đồng nào mà chơi, spread cao lắm bác ạ

1 Lượt thích

Đoạn đó râu nhiều nên cũng nghi bác nhỉ, râu vẫn với lên trên chứng tỏ lực bán ko áp đảo :smile:

1 Lượt thích