NHỜ ANH EM TRỢ GIÚP: Lệnh BUY EU THUA, khung M15, lúc khoảng 11h đêm qua, không biết tại sao!

Chào các bác ạ,

Tối qua mình vào lệnh BUY tại mũi tên màu xanh trong chart mà bị thua, các bạn giúp mình sửa giúp mình SAI chỗ nào? lúc nó hồi về tới đó là HƯỚNG hồi (không đỉnh đáy, khung M15) nên mình nghĩ là kèo ngon! Ai dè mình BUY sau khi đóng nến xanh nhỏ tại mũi tên thì lại đi xuống! Thua.

Cám ơn các bạn nhiều

1 Lượt thích

cây nến xanh bật lên yếu mà bác, buy tỷ lệ thắng thấp

1 Lượt thích

em nghĩ bác xác định sai KLV ở m15 rồi, em đánh theo m5 mà không để ý kĩ cũng sl lệnh này.

Bác học hành nghiêm túc và kỹ càng đi rồi hãng xuống tiền , câu trả lời có trên các video khoá học và youtube và nó rất đơn giản, chỗ đó chỉ là đỉnh cũ chứ ko phải kl quan trọng, giá có thể về đỉnh cũ , kl quan trọng hoặc fibonacci , tất cả đều có khả năng nên bị sl là quá bình thường

Em thấy bác vào lệnh ẩu, chẳng có gì chắc chắn giá sẽ hồi về đỉnh cũ và bật lên cả. Giá có thể về keylevel quan trọng hoặc fibo 0.5-0.618. Nếu đỉnh cũ trùng với fibo thì bác có thể đặt 1 lệnh limit ở đỉnh cũ, nếu sl thì thêm 1 lệnh ở keylevel.
Điều quan trọng là bác phải xác định được xu hướng tăng còn tăng tiếp. Theo e là vậy !!!

Hình như bác kia hqua có lệnh EU tháo sl , cãi anh Medio gì đây mà

1 Lượt thích

bạn có gồng lỗ tháo SL tiếp ko :)))

chính xác đấy, mới có hơn 1 tháng nên còn mù mờ lắm. Đang cố tìm xem mình sai chỗ nào ạ. Cám ơn các bạn nhiều.

hôm qua fibonacci trùng luôn đó bạn. Cũng thuộc bài thầy Medio dạy lắm, mà vẫn thua :yum:

1 Lượt thích

Nó hồi về trùng đỉnh cũ, và fibonnaci bạn ơi! vậy mình mới hỏi để học hỏi ạ. Còn keylevel thì nắm tuốt ở dưới.

Trời chỉ 1 cây nến xanh nhỏ nhỏ chống sao lại cây nến đỏ to trc đó… còn chưa đc 1/2 cây nến đỏ. Bạn tua lại đến cây nến xanh xong mở H1 lên xem thử nhé.Chàng David bé nhỏ và người khổng lồ Goliath. Hôm qua đã dặn là bình tĩnh thôi…

1 Lượt thích

Mình check kỹ lại, vậy là hôm qua mình kéo fibonnaci bị sai, mà kể cả đúng cũng thua ạ. Cám ơn các anh em

Lý do đây nhé. Còn nếu bạn vẫn chưa hiểu rõ đoạn trên thì xem thêm ở khóa học nhé

1 Lượt thích

cám ơn Medio, đúng là đỉnh cao lọc nhiễu!

ad cho mình hỏi nếu đoạn tăng giá đó mình vào TF nhỏ và thấy TF nhỏ nó di chuyển như thế này thì mình có buy đc ko ad @Medio

Mình nhìn cứ ghê ghê thế nào ý. Khả năng đoạn phá lên trên kia nó là phá giả. Nếu là thật thì có thể buy được nhé.

1 Lượt thích