Nhờ anh em hội quán giúp đỡ trường hợp này

Đây là chuyện lạ khi em back test trong khoảng 15h ngày 7/4 tới khoảng 1h ngày 10/4

Chuyện là khi giá phá qua klvqt m15 đảo chiều thành xh giảm như bên dưới

Nhưng sau đó giá lại đi lên thậm chí phá cả cái đỉnh cũ của klvqt trước đó

Tiếp theo sau đó giá giảm nhưng lại phá tiếp klvqt xh giảm

Và đây là hình của đoạn giá trên trong tf h1

Mọi người giải thích cho e tại sao giá mới đảo chiều nó lại ko đo xuống ? E mơ hồ về cấu trúc thị trường quá.

P/s : trước đây e chỉ xem video trên kênh medio và backtest thắng rất nhiều nhưng khoảng thời gian gần đầy e xem lại video khóa học và đọc những bài ghim của anh Medio trong hội quán có hiểu đấy nhưng backtest và thực chiến lại thua liên tục :smiling_face_with_tear: em đang âm tk 8R và ko biết mình có phải bị tẩu hỏa nhập ma ko kiểu như càng biết nhiều càng cảm thấy mình tụt lại phía sau. Ai đã từng trải qua cảm giác này xin cho e biết cách khắc phục với

Luôn luôn đối chiếu những khung giờ lớn như D1, H4 và H1 rồi sao đó bạn mới xuống khung nhỏ

Mình trade khung lớn nên đây là phân tích của mình ở khung thời gian của bạn backtest.
Khung Daily : Đây là khung mỗi ngày mới nhìn vào thì mình sẽ xem nó đầu tiên, giá nó nằm dưới đường Baseline là chỉ sell. Tuy nhiên mình phải xét trong khung nhỏ cấu trúc tăng khung nhỏ phá hay chưa, nếu chưa thì mình không làm gì cả.

Tiếp theo mình vào khung H4 để xét cấu trúc. Thì vùng vàng là Keylevel của H4.

Tiếp tục vào H1 để xem có Keylevel nào không. Thì vùng đỏ mình xác định là Keylevel H1

Sau khi thị trường chạy một đoạn và tới cái khúc bạn khuất mắt thì khi bạn bật H1 là ra vấn đề ngay. Giá chạm KL mới của H1 và có nến Pinbar đảo chiều.

Cảm ơn bác e trade khung m15 nên cứ chỉ xem m5, m15, m30, h1 chứ ko lên mấy khung D1 hay h4 ý

Vậy nên nhiều trường hợp bác phải đối chiếu khung lớn mới ra vấn đề. Còn ko thì sẽ ko hiểu tại sao.

Theo mình thì bạn xđ KL thiếu lọc nhiễu rồi

Còn mình đồng tình với chủ top là chỉ nên xem TF gần mình thôi. Trade M15 mà xem tới H4 hay D thì hơi xa quá :))

1 Lượt thích

Giả sử giá phá qua KLV 15m tăng chuyển thanh xh hướng giảm, vậy bạn nhận định tiếp theo giá sẽ như thế nào?

1 Lượt thích

Có bác nhé, thắng hoài người ta chẳng thấy khuyết điểm và biết mình đang ở đâu đâu. Bác cứ tự tin bước tiếp nhé :blush::blush::blush:.

1 Lượt thích

Cảm ơn a. Đoạn đó e thấy m5 nó chĩa râu lên vài cây nến đầu cũng cho là giả sau đó nó lại đi lên khá xa và thời gian đóng nến trên vùng giá đó cũng khá lâu ( so với m5 thì lâu ) nên e kết luận mặc dù m30 momentum quay lại mạnh nhưng m5 đẹp nên cho rằng đó là phá thật

Nếu nó phá m15 tăng thì khi e thấy giá hồi lại đã có phương án vào 1 lệnh tại klvqt tăng trước đó nếu thua thì vào tiếp 1 lệnh ở nơi bắt đầu xu hướng giảm nhưng đã sl cả 2 lệnh và bắt đầu hoang mang mơ hồ về cấu trúc không lẽ nó lại đi bát nháo :smiling_face_with_tear:

E hoang mang cái này tự tìm câu trả lời mãi mà ko ra :rofl: hôm nay mới vào hỏi ae trong hội quán

@Medio a Trung cho e ý kiến về cách nhìn của a trong trường hợp này đi

Về lý thuyết xác xuất để có lời thì chỉ cần xem khung thời gian gần gần mình thôi, nhưng để hiểu vì sao lại thua những lệnh không đi đúng những gì mình phân tích thì nên xem đa khung tg. Nhiều khi giá về vùng kháng cự khung ngày nó đảo chiều mà ko hiểu vì sao luôn ấy bạn

Khi giá hồi lại thì cái chỗ bắt đầu hồi đấy nó là ko gì cả hay nó có cái gì ko? Ở TF lớn hơn nó có cái gì ở cái chỗ bắt đầu hồi lại ko?
Ngay bức ảnh đầu tiên bạn để ý giá phá qua cái bạn cho rằng là KVL QT xu hướng tăng, cái chỗ mà giá bắt đầu hồi đến 2 lần giá ko phá qua được rồi đi lên.
Mình nói đến đây bạn xem lại, bạn thấy có khả năng giá sẽ đi xuống nữa ko?
Chưa kể là đoạn tiếp theo, bạn tự vỡ ra đc sẽ tốt hơn là cầm tay chỉ. Thân!

1 Lượt thích

theo mình đây mới là keylevel m15 này.