Nhờ ae thẩm giúp keylv qt của VN-index để xác định điểm mua ^^

Mình xác định như này đã đúng chưa ae ? hơi nhiễu

ông qua khung tuần xem cho rõ

1 Lượt thích

bác bật khung tuần nên nhé
vùng đỉnh cũ trùng với đỉnh cũ của sóng tháng là 1200 ( hợp lưu khá ok)
keyQT tuần là vùng 1000 trùng với đỉnh của xu hướng giảm trước đó, rất là ok

1 Lượt thích

Múc ở 1000 với 1200 là thị trường chung thôi , kế hoạch nếu TT sập :
-Với các hàng tăng nóng đang hồi về : kiếm con hàng vn30(hoặc hàng thanh khoản lớn ) char đẹp → chờ múc tại key ( chờ hồi về hơi lâu)
-Với các con chưa tăng or đang giảm : nhiều char đã gần chạm KLQT hoặc KL , có thể múc luôn. Vì sao , vì nếu bạn là người chốt lời ở các mã đã tăng cao thì tiền đó để làm gì ? dòng tiền chốt lời sẽ chảy vào đâu ?
1 Lấy ra sxkd => covid lé bô kinh doanh cái gì
2 Lấy ra mua đất + vàng vật chất : một số ít
3 Ở Vn cái gì đang hot => vẫn là CK chứ gì nữa , tạo 114k tải khoản mới tháng 5 cơ mà , mua giá thấp để bán giá cao , chứ ko ai mua giá cao để bán giá cao hơn
4 Gửi tiết kiệm => lãi suất NH thấp gửi thì cái gì
5 Hô xê hệ thống như … ,người mù đầu tư chứng khoán => rút tiền lời mịa ra ăn chơi cho sướng, all in coin + FX =)))

4 Lượt thích

Nếu giảm sâu quá thì nến tuần đi vào sóng điều chỉnh ABC luon roi khả năng ko lên đc nua. Nhận định của mình là sóng 5 đang diễn ra trên khung W phải chạm vào vùng màu đỏ tương ứng fibo 2.618 sau đó mới vào giai đoạn điều chỉnh, vì trc đó sóng 3 đã phản ứng rất tốt ở fibo màu xanh 1.618 . Nên mình dự đoán cây nến tuần này phải chạm 1 trong 2 vùng mình vẽ thoi roi sau đó nhah chóng rút chân đi lên fibo 2.618 đó mới là nơi có cơ sở đảo chiều điều chỉnh dài hạn nếu giảm sâu quá thì bước vào sóng hồi abc mất roi.
Chung quy lại thì cũng là nhận định chủ quan. Cám ơn ae đã góp ý chân thành

1 Lượt thích

Mình cũng vẽ eliot thì đang là sóng 5 lên đến chỗ đỏ bạn vẽ có thể là đỉnh sóng 5 và bắt đầu điều chỉnh theo sóng A B C,nhưng đấy là vẽ theo sóng vậy thôi chứ k ai bit dk thị trường sẽ đi như thế nào.nên cảm thấy đủ lời thì chốt thôi

1 Lượt thích

Bạn chỉ được cái nói đúng