Nhờ ae cho ý kiến về lệnh EU stoploss

Mình mới vào lệnh và bị SL ngay lập tức sau vài cây nến. Nhờ các bác cho ý kiến

1 Lượt thích

Có thể nó chạy theo tf khác ( h1 hoặc m15). EU đã tăng khá dốc mấy ngày hôm nay nên nhịp hồi ở các tf nhỏ khá yếu, ko uy tín.

Đây là góc nhìn của mình bạn tham khảo xem sao nhé

1 Lượt thích

EU khung nhỏ lên cao quá mà chưa thấy hồi đủ sâu rồi bác, buy lên khó ăn lắm.

nó tăng lâu lắm rồi. bạn vào buy tiếp mà không thấy rợn người à @@

1 Lượt thích

Bạn chuyển sang H4 và D1 xem, theo mình giá gặp vùng bán mạnh.

Lệnh này tỉ lệ thắng k cao, trường hợp đặt SL sau đỉnh cũ tie lệ thắng kbh cao đc bác, theo kinh nghiệm của e giá mới phá qua đỉnh cũ đi chưa xa thì nó hay hồi về klvqt hơn, còn hồi về đỉnh cũ thì nên đợi xác nhận khi giá retest đỉnh r đi lên tạo cấu trúc tăng mới hãng vào lệnh bác

1 Lượt thích

Góc nhìn của mình còn an toàn hơn, KL quan trọng M15, 30 nó còn nằm ở dưới nữa cơ, chỗ bạn cho là KL quan trọng mình chỉ coi nó là KL thôi, vì giá tại đó lúc trước có đỉnh đáy nhưng nhìn lên xuống hơi giống sideway, ở phần sau giá chạm vào cũng không bật lên ngay mà cứ giằng co, lưỡng lự

Bạn phải nhìn nhiều TF trc khi vào lệnh chứ, khung H1 và H4 xấu lắm r, có phải mới đảo chiều đâu mà vào thế dc

Con này nó lên chạm đáy cũ H4 rồi mà vào lệnh M5 nữa thì nó đập cái 1 chết ngay.

1 Lượt thích

Mình cũng vào lệnh này nhưng điểm entry của mình khác và mình chỉ dính hoà vốn thôi

Khi giá đi lên mình đặt 1 lệnh limit ở điểm 1.18788 sau khi khớp lệnh giá đi lên khá mạnh mình có rời SL về hoà vốn.

Theo dõi m5 mình thấy có nến tăng khá mạnh ở vùng đánh dấu mình có dời SL về giá 1.18898 sau đấy lại thấy cây nến đỏ đâm mạnh xuống mình lại rời SL về hoà vốn

Đây là lý do mình lại rời SL về hoà vốn vì thấy H1 giá đang ở lửng lơ chưa chạm đến vùng bán mạnh của khung H4 nên mình nghĩ giá chỉ hồi về rồi lại lên tiếp.
Đấy là phân tích của mình tại thời điểm đấy

Mình vào kèo này giống bạn gaster và hoà vốn.

Về lệnh của chủ thớt mình bị rất nhiều rồi. GU hôm qua cũng vậy nên bị mất 2R.
Đại khái khung nhỏ như M5 M15 khi vào lệnh tại các vùng, đỉnh cũ hoặc đáy cũ, cần có xác nhận thật rõ rồi mới vào lệnh. Không nên dựa vào tín hiệu từ price action để vào ngay, vì TF càng nhỏ rất dễ bị làm nhiễu.
Thứ 1 mình thấy momentum giá hồi về khá mạnh, thân nến to.
Thứ 2 là giá vừa tăng lên rồi hồi xuống luôn rất nhanh, rồi tạo ngay setup doji chân dài + nến marubuzu to, trong TF nhỏ thường ko đáng tin cậy

Bạn hiểu đơn giản là giá đi theo TF 15p. KLV QT 5p chỉ là KLV fake tại TF 15p. Theo kinh nghiệm của mình 2 TF có KLV gần nhau thì mình luôn chờ giá đến TF lớn hơn rồi mới quan sát bởi vì giá có xu hướng hồi thêm về KLV của TF lớn. nhiều trường hợp TF nhỏ là phá vỡ giả để râu nến quét chạm tới KLV TF lớn rồi mới bật ngược lại

theo mk thấy thì m15 nó là phá vỡ giả .cây nên đỏ đi xuống gần như nuốt trọn 2 cây nến xanh