Nhờ ad và anh em thông não giúp mình trường hợp này với ạ

4 Lượt thích

Theo mình giá vượt qua (1) hay (2) không quan trọng lắm.
Quan trọng là cái vùng cao nhất của giá phải chạm klv của khung lớn hơn và sóng hồi của TF hiện tại phải đi đẹp ( có đỉnh đáy rõ ràng)
Mới là điều kiện ưu tiên để vào lệnh trong TH này

4 Lượt thích

quan điểm cá nhân thì muốn bán xuống klvqt thì giá phải vượt vùng 61,8 nhé bạn

1 Lượt thích

theo mình chỉ cần vượt qua 2 là đủ, nhưng để tăng tỷ lệ thắng thì bác nên đợi xác nhận cho chắc thay vì limit. Vì tại chỗ 1, giá đã 3 lần đi qua đi lại, chứng tỏ vùng này yếu rồi

2 Lượt thích

Trường hợp này thì cứ theo Fibo mà vào thôi bác :smiley:

1 Lượt thích

GIá đang hồi tạo thành xu hướng rồi!

• Trường hợp 1: sóng đẩy tăng trước đó là sóng đi 1 mạch k phải xu hướng. thì theo e mình mạnh dạn TP sell về keylevel quan trọng.
  • Trường hợp 2: sóng đẩy tăng trước đó tạo xu hướng ở TF nhỏ hơn. tốt nhất ta nên chờ đảo chiều ở TF nhỏ và sell TP về luôn keylevel quan trọng.
    TÚM VÁY LẠI! theo quan điểm cá nhân, cứ TP về key tăng.
    Trường hợp xấu nhất xu hướng hồi đảo chiều bác lại có kèo BUY tỷ lệ win rất cao :)))
3 Lượt thích

nếu như bạn vẫn cứ muốn 1 lệnh sell thì theo m khi kẻ klv đỉnh xu hướng tăng b cứ kẻ từ đỉnh 1 đến đỉnh2, như vậy sẽ khách quan hơn, rồi ăn theo con sóng hồi như những j a medio đã chỉ
ps:b nên chắc chắn là xh hồi này nếu trc đó chưa cham klv lớn nào thì xh hướng hồi nãy phải thật đẹp hẵng vào lệnh

1 Lượt thích

Bác lên youtube xem bài Vì sao mình luôn ĐỢI GIÁ HỒI VỀ? Và cách học Price Action HIỆU QUẢ NHẤT. của admin từ phút 21:00 nhé. Thấy trường hợp cũng giống giống.

1 Lượt thích

Theo mình để nói chính xác trường hợp này đi bán hay mua thì không được, vì nó còn dựa vào khá nhiều yếu tố nữa, nếu 2 cái đỉnh đáy đó nó đều trùng mua mua và vùng bán mạnh thì phải chờ để phá mới biết được.

Còn nếu bỏ qua hết những cái đó để chỉ xét cái xu hướng như bác @nguyentrongtai thì ta cần làm rõ là cái đỉnh 2 đó nó đã phá cái đỉnh 1 hay chưa, nếu phá qua rồi thì ta xác định được cái đỉnh cũ là cái đỉnh 2, và khi phá đỉnh 2 thì ta có thể bán xuống kelevel qt.
còn nếu chưa phá thì phải vẽ rộng cái đỉnh cũ đó nối từ đỉnh 1 + 2 lại, thì khi đó giá phải phá xuống đỉnh 1 thì ta mới bán xuống đc cái keylevel qt

2 Lượt thích

Đây là kinh nghiệm cá nhân của mình:

2 Lượt thích

0:40 nhé bác :joy::joy::joy:. 2 phá 1 và 3 phá 2 rõ ràng thì như thế.

1 Lượt thích

lúc đó thì 2 mới là đỉnh cũ , đỉnh gần nhất, còn 1 lúc này đâu còn tác dụng nữa