Nhờ ACE hỗ trợ giúp lệnh EJ . Thanks mọi người

M15

M30

M5

Nhờ mọi người hỗ trợ giúp lệnh này. Trân trọng cảm ơn.

Ở tf m15 thì mk cho là phá giả
Với lại cứ cho là m5 nó phá thật lần 1 thì sau đó giá đi lên một mạch luôn thì nó lại là giả
… Còn cái vùng nhiễu kia có thể nó trùng fibo , nếu k trùng thì ở đó cũng là chỗ giằng co

2 Lượt thích

ngày bao nhiêu nhỉ bạn

Ở dưới mà là phá giả thì ở trên lsao trở thành klqt m15 đc b?

3 Lượt thích

Ngày 07/07 bạn ạ. 14h

1 Lượt thích

mình nghĩ nó là phá vỡ thật bạn à. khi nó phá lên klv qt M15 tạo cấu trúc tăng nên mình buy về H1.

Này nhìn h1 thì chắc lực xuống đang mạnh lắm, bạn chắc đánh ngược xu hướng, thật ra ko có pp nào thần thánh mà cứ áp dụng đúng sgk là đúng đâu, đặc biệt là khi đi ngược xu hướng, bạn nên học cách chấp nhận thôi

1 Lượt thích

Ca này khó :)) Mình thì thích vọc vạch mấy ca khó này lắm. Mình có nhận định của mình nhưng thực sự là thấy nó khá xấu 50/50 :frowning: :frowning: . Nhưng thị trường mà không có gì là hoàn hảo cả :)) nhiều chỗ k đẹp nhưng vẫn là hồi nhiều chỗ nhìn thì có vẻ hồi nhưng lại là đi ngang :))

1 Lượt thích

Thứ nhất là bác đánh ngược xu hướng. Thứ 2 phá kia là phá thật. Nếu là phá giả thì bác kể KL quan trọng cũng là sai.

1 Lượt thích

Đoạn này là ngày nào ấy nhỉ?

1 Lượt thích

Ngày 07/07 bạn ạ. 14h

1 Lượt thích

theo mình do H1 chưa phá đáy, bạn cho là phá rồi

1 Lượt thích

Ý KIẾN CỦA E. THEO E NÊN BỎ MẤY CẶP CHÉO. VÌ:
1: giãn sp kinh khủng khiếp
2: sl phải đặt tầm 40pip trở nên mới k dính stop hunt

1 Lượt thích

Bạn nên tập trung vào 1 cặp GU cho nhuần nhuyễn đã rồi bắt đầu chuyển sang các cặp khác bạn ak. Ngày xưa mình xem nhiều nó loạn. Để hoàn thiện thì không chỉ luyện phương pháp mà còn phải luyện kinh nghiệm về điển vào lệnh, SL, TP sao cho hợp lý sao cho dễ kích hoạt lệnh mà không bị SL, Nếu bạn tập trung 1 cặp thì bạn sẽ biết được khi nào đặt SL bao nhiêu Pip, Điểm vào đặt thế nào cho dễ kích hoạt…v.v.
Ngày xưa mình xem nhiều sau đó còn 2 cặp mà còn loạn, cuối cùng mình chỉ có 1 cặp GU, Nay ổn định rồi. Trade hay Backtest nó không còn tâm lý nữa mà có nhiều kinh nghiệm hơn

2 Lượt thích

Co khi nao Vùng giá đi ngang đó có khi nào là order block theo pp SMC ko mọi ng nhỉ :smiley:

Mình thấy cứ vào lệnh như bình thường thôi, chẳng qua là thị trường có lúc ko hoàn hảo, pp này cho buy pp kia cho sell nên mới sinh ra đường giá. Nếu bạn quản lý lệnh thì đã có thể ko bị sl trong cả 2 trường hợp .

1 Lượt thích

Để anh Trung giúp ae có cơ bản về OB với OB ở đâu nên xem xét thì mình mới có cách giải thích cho cái này đc. Toàn cái nâng cao
Cái này dùng đáy cũ khung D. Vùng Keylv đáy cũ chính xác. Vùng OB trong keylv đáy

Khá giống TH này của BTC. Giờ chắc không backtest lại đc cái này. Nhưng hồi đó mình xem kỹ rồi.

Vùng key lvl 15 là liquidity, vùng trên là OB, sell ở trên theo OB là lượm lúa

1 Lượt thích

Nhiều a/e mới còn đang học cơ bản :frowning: bác ns mấy thuật ngữ này chưa chắc a/e đã biết đâu :frowning: dễ tẩu hoả nhập ma lắm

3 Lượt thích