Nhờ ace giải thích hộ_NJ 210910

Hi ace,
Mình vừa dính Sl cặp NZDJPY mà chưa hiểu do phân tích sai hay do thị trường chạy dị nên nhờ ace xem cùng.
Mình thấy key quan trọng H4 tăng bị phá, giá quay về backtest rồi mình sell trong M15 và dính SL rất nhanh.
Sau đó giá tăng mạnh vượt key qtrong H4 vừa thủng nên ko hiểu vì sao.
Cảm ơn ace.

e cũng dính hệt bác . chán luôn. Bị cả con AJ :v Mong a Trung vs ae giải đáp. e xác định sai gì chăng

Bài cấu trúc thị trường mới nhất. Bác xem lại thử coi.

1 Lượt thích

Nếu vừa SL mà hỏi ngay thì thường không tìm ra câu trả lời và rút được nhiều kinh nghiệm đâu b.
Ngồi quan sát tiếp xem giá nó phản ứng tiếp theo ở đây như nào đã.

Mà sao chọn cái cặp xấu vậy

Chọn cặp nó có xu hướng dễ dàng xác định được đỉnh đáy như GU hiện tại có phải dễ không.

Bạn cứ để ý những bài của những bạn khác cũng đăng hỏi là những trường hợp mà giá đi theo kiểu táo bón như ruộng bậc thang kiểu này nếu chưa quen thì 1 là hụt kèo, 2 là SL.

8 Lượt thích

Spread vừa lớn lại nhiều râu dài :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

Chỗ b xd keylevel H4 nó hồi 1 cây đỏ kìa, khả năng đấy là klv khung nhỏ thôi, còn klv h4 ở dưới . Giá chạm klv 4 rồi bật lên

Đây là khung D

Ở khung D, thấy giá đã phá keylevel giảm rồi.
Xuống H4 xem

Đâu có lý do gì để bán trong trường hợp này?
Nhưng nếu nghĩ là giá hồi về KLV H4, thì sell phải đặt SL trên đỉnh tăng của nó.

Mình nghĩ để đi xa được ở thị trường này, thì phải view khung lớn trước, rồi xuống nhỏ dần. Rồi xác định mình đi theo sóng hồi hay sóng chính.
Trong trường hợp của bác, thì bác xác định KLV H4 chưa chính xác…
Chúc bác may mắn lần sau.

đầy cặp đẹp mà b, ntn thì thị trường luôn đung

Đoạn nhiễu này mình ngồi khoảng 15’ nhìn kỹ mới tìm ra câu trả lời. Đoạn này khá khó vì có mấy cái ruộng bậc thang trọng ruộng bậc thang. Đợi giá chạy xong mà ae thích mấy cái khó kiểu này thì mình viết nhé

9 Lượt thích