Nhờ a trung chỉ ra lỗi sai trong trường hợp này ạ e ngẫm cả ngày vẫn chưa ra cặp usdjpy ngày 17/6

2 Lượt thích

bn định hỏi vấn đề gì.lệnh bạn vào chỗ nào.cá nhân mình nhì cái biểu đò này thì mình chỉ vào được lệnh chỗ obtfm5 thôi,nếu vào chỗ này thì vẫn quản lý được lệnh.còn tài klqt mình nhìn kỹ thì ko thấy có 0b nào chưa sử dụng nên tốt nhất là không vào lệnh tai đây

2 Lượt thích

M vào ob 5 ql đc nhưng tf 15 thì m vào ob sau klvqt

1 Lượt thích

bn vào lệnh tại klqt rồi để sl trên ob sau klqt để tránh stophun.chứ bạn vào lệnh tại ob sau klqt là sai rồi.vì khi nó đã phá được cái klqt rồi thì cái ob sau đấy nó không có ý nghĩ gì.cái ob đấy chỉ là định lượng nếu có stophun,chứ bn vào lệnh tại đấy thì rr cao nhưng tỉ lệ chết phải đến 60-70%

1 Lượt thích

Thì có khác gì là vào lệnh ở klvqt đâu b thậm chí vào ở ob âu klv nếu đúng thì rr còn cao hơn

Mình cũng quan sát UJ ở đoạn này. Có 3 vấn đề mà mình cho rằng nhận định của bạn không hiệu quả:

1. Nên quan sát kỹ các TF trước khi vào lệnh: Ở TF 5p và 15p thì chỗ mà bạn kẻ nó là KLQT. Nhưng trong TF 1h nó không là gì cả. Vùng giá mà cái cây nến đỏ với râu nến rút chân dài phản ứng, nó là cái KLQT 1h, vì thế nó bỏ qua KLQT 15p mà đi lên KLQT 1h thì cũng là chuyện dễ hiểu.
  2. Chỗ mà bạn không cho là gì cả cũng có thể không là gì thật, nhưng về cảm quan nó rất sát với cái đỉnh cũ KLQT 4h, xu hướng chính đang mạnh, có rất nhiều khả năng nó đi chỉ cách đỉnh cũ/đáy cũ 1 đoạn ngắn nhưng chưa chạm rồi tiếp tục xu hướng, trường hợp này mình quan sát vẫn xảy ra không phải ít. Cộng với, nếu quan sát TF 4h, thì thậm chí cái KLQT 1h của xu hướng giảm, nó cũng không là gì luôn. Mà không là gì, xu hướng tăng mạnh, thì nó không nhất thiết phải về đâu cả, nó tăng lên là chuyện hoàn toàn có thể xảy ra. Giá theo mình trong trường hợp này nó đi theo TF 4h.
  3. Xét về OB CSD, cái OB CSD mà bạn kẻ sau KLQT 15p, trong TF 1h nó còn không có dấu vết gì, trong TF15p, nó là 1 cây nến rất bé so với những cây nến giảm mạnh cả trước và sau nó, quan sát TF5p, những cây nến xanh chỉ là những cây nến phản ứng yếu, không có động thái tăng lên đủ mạnh, là những cây nến pinbar không xu hướng rõ ràng, rồi đi ngang. Vì thế, với mình, đây là 1 OB yếu. Theo mình, không nên quá tập trung vào OB, nó chỉ là yếu tố cộng thêm, hãy suy nghĩ vào lệnh theo CTTT trước rồi mới xét thêm yếu tố OB CSD.

Đây là ý kiến cá nhân của mình. Bạn tham khảo.

4 Lượt thích

Cảm ơn ý kiến của b nhưng thường m xét lệnh chỉ quan tâm m15 m5 m30 và lên h1 chứ để đồng thuận tất cả từ h4-m5 thì m nghĩ là khó

2 Lượt thích

Đúng rồi. Như ý kiến của mình, nhận định của bạn không hiệu quả chứ không sai, vì nó không có nhiều yếu tố ủng hộ. Nhưng rõ ràng là có lý do để nó không hiệu quả, hay chính ra là rõ ràng có lý do để nó không đi xuống ở đoạn đó. Mình cũng vào lệnh bán trong đoạn này nhưng mình vào ở KLQT của TF1h cho an toàn. Rồi cũng lãi mỏng 1 ít.

1 Lượt thích

Chưa hiểu bạn hỏi thắc mắc gì. Nhưng với mình tại thời điểm giá phá ob khung m5 thì cttt thay đổi chỉ tìm kiếm lệnh mua . Nên ob tại tf m15 sau khi cttt thay đổi sẽ vượt qua đc bt vì cttt là qtrong nhất. Giống tư duy bài trade ko giấu dốt bài 5

1 Lượt thích

M chỉ muốn hỏi m xác định đúng cttt hay sai ở đâu thôi nhưng có lẽ m đã tìm đc câu tl cho riêng m rồi m nghĩ trong trường hợp này lẽ ra k thể thua đc vì chỉ có duy nhất 1 ob tf 5’ vào lệnh ở đó ít nhất kịp qlv và khi nó quay lại phá ob đồng nghĩa vs dấu hiệu báo trước là sẽ thay đổi cttt hy vọng là đáp án của m đúng cảm ơn mn ạ

3 Lượt thích

Giờ mới mở máy nhìn , không là gì của bạn chính là đỉnh cũ khung h1 , nên sell tại ob m5 chỉ kịp quản lý lệnh đúng r . Sorry mng mình chưa biết cách xuất file ảnh sẽ học tối nay🤣
hình ảnh

B nhìn kiểu gì ra đỉnh cũ h1 vậy 1 khoảng trống to đùng chẳng lẽ biểu đồ mình dùng khác

B nhìn xem mình chụp đó gần khít kìa

Cảm ơn b đã góp ý nhưng m thấy đó k phải lí do vì nó chưa chạm hơn nữa mình đang cưỡi trên con sóng nhỏ