Nhờ a medio và 500 anh em giúp đỡ!

Thật sự phải nói là cái tuần này giao dịch cực kì chánnnnnnnnnnnnnnnnnnn
Đầu tuần bỏ lỡ kèo R6 của em AJ ý thì thứ 4 bị say sóng em AU .
Mặc dù trong thâm tâm là nghĩ thôi bỏ đi mà làm người , định nghỉ trade luôn từ tối thứ 4 rồi nhưng ma xui quỷ khiến
cái lòng tham muốn gỡ trong người lại trào lên . Thế là lại say sóng tiếp với em Vàng :frowning: .
Ngày hôm nay quyết định không trade nhưng nhìn lại em AJ đang khá là phân vân nhận định được cái Key giảm của em nó .
Nhờ các anh chị em thông não cho e phát . Đúng con sở trường mà lần đầu dính phát không thể nhận định được key :frowning:
Đây là cách e nhận định Key giảm của em nó . Không biết có đúng không . Vì e đã kiểm tra cả 3 Timefame M5 vs M15 vs M30 để đưa ra kết luận .

1 Lượt thích

Theo mình klv quan trọng M15 nó ở đây.

3 Lượt thích

Bác đặt lệnh giống e quá . E cũng đang limit 1 lệnh tại điểm đó :))

1 Lượt thích

Tuần này ít kèo quá lại phải xem mấy con. Hic. Mong lệnh này đúng đạt TP.

5 Lượt thích

Ô hô e giống Me di ô. :grinning: :grinning: :grinning:

1 Lượt thích

Chỗ đặt lệnh giống đi ngang quá nhỉ.

cho mình nhờ mọi người với ạ. chỉ giúp em lỗi sai USDCAD với ạ

Bạn thử tham khảo cách nhìn của mình nhé

1 Lượt thích

Mình thấy giá phản ứng ở vùng đỉnh cũ h1 đó, chứ chưa chắc đã ko phải là gì đâu.

Cách nhìn của mình cũng giống bạn.
@vtnguyen : Bạn nhớ hồi không đẹp thì 1 không phải là hồi và phải kiểm tra lại nó bằng cách xem timeframe khác nữa.

2 Lượt thích

Sao cái lệnh của Quyết xấu thế nhỉ. Cảm giác không an toàn thế nào ý

giá không khớp và cũng chưa đi đến TP anh ạ. nên không biết đúng không nữa. :smiley:

Trong trường hợp này có KL fake nhé. Rất nhiều trường hợp giá chỉ về KL fake rồi đi xuống (ngay trong bài trader không giấu dốt 7 của mình mình cũng gặp). Trade ngược xu hướng chính mà TP xa quá thì không nên

1 Lượt thích

ồ . em nhớ rồi. lần sau cần chú ý hơn. cảm ơn anh. 2 ngày nay bận quá không ngồi thiền. tối nay em lại phải bắt đầu từ ngày đầu rồi. Nhưng trải qua 8 ngày cảm thấy tâm lý ổn hơn rất nhiều. cảm ơn anh rất nhiều.

vâng.mình cảm ơn ạ.lúc đấy mình nhìn đâu cũng thấy lệnh sell.

Lúc này giá đã tạo đỉnh sau cao hơn đỉnh trước (mặc dù đang ở lưng chừng), mô hình 2 đỉnh chưa có confirm (giá chưa phá qua cái đáy của mô hình 2 đỉnh) mà bạn sell ngay là rủi ro cao. Chỗ này mình cũng vào lệnh nhưng là lệnh buy stop ở trên do thấy momentum giảm đang ngày càng yếu dần và đang gồng :))
Nếu bạn muốn sell mà chưa có confirm mô hình thì sell stop an toàn hơn.

1 Lượt thích

e ktra kỹ lại thì thấy nó giống đi ngang nên e bỏ rồi a

2 Lượt thích

Nhận định của mình lúc vào lệnh buy UCAD, giờ thì dời sl về hòa vốn và kệ nó thôi, đúng sai mốt review sau :))

Bỏ là chuẩn bài bác ạ . Kiểm tra 3 timefame thì đích thị e nó đi ngang ạ

1 Lượt thích