Nhật ký lệnh USD JPY mình đã vào

Cá nhân mình thấy chạy đẹp đấy chứ.

1 Lượt thích

Bác dự là nó đi lên hay đi xuống đoạn đáy H4 kia. Bác mà dự đi lên là em buồn lắm đấy :smiley:

Cũng khó nói lắm hiện con sóng lên khá mạnh. :))

2 Lượt thích

Tuỳ phong cách giao dịch của bác thôi ạ, thị trường mà, em thì có thói quen vào lệnh TF nhỏ và rời SL gồng lệnh đến KL của TF lớn để ăn RR nhiều, trường hợp này em vào lệnh rồi nhưng chưa đủ điều kiện để rời SL vì nó chưa tạo cấu trúc giảm mới, cấu trúc của M15 hiện tại nó vẫn đang giảm chưa có gì thay đổi được điều đó, nếu trường hợp này nó đi theo H1 thì chấp nhận mất 1R, nếu bác thiếu tự tin thì vào m15 vẫn có vùng cho bác rời TP để bảo toàn tỷ số

Mình đang chấp nhận mất 1 R cho lệnh này.

2 Lượt thích

Sorry mn, kèo đang chạy k post

2 Lượt thích

Còn nhiều cơ hội để vả thị trường mà. Minh bị vả 1 phát 1 sau mình vả lại 1 phát 2,3 :))

1 Lượt thích

Anh em mình đang làm hơi sai rule, nhận định thị trường.

1 Lượt thích

t đồng quan điểm với bạn; thật sự nhưng key ở dưới không đủ sức thuyết phục mình.
vì theo mình key quan trọng phải hồi ít nhất 2 cây thực sự rõ ràng và thoát ra được nên đỏ trước đó

Gần tới đích 4 pip thì về entry

3 Lượt thích

Bác có entry đẹp quá, hôm qua em cũng entry ở đó xong cứ nhìn thị trường rồi thấy cây nên xanh đâm mạnh lên quá nên ko dám đặt limit sau lại có entry xấu hơn vì vào lệnh market

1 Lượt thích

Gần tới 3.89R, tham thì thâm. Huhu

Mình cũng thấy phá k đẹp, nên để SL sau KL H4 cho an toàn

bác vào M5 rồi gióng sang thấy có cái đỉnh, có khi nó chạm đó rồi bật lên :smiley:

em thì là em cứ gồng đến hẳn cái đỉnh H4 tít dưới thì thôi, vẫn chưa bỏ đc tật đó

1 Lượt thích

Uh, đúng roi, nhưng mình thấy nó k là gì thì phải.

Mình TP về H1 mà còn hơi xa khó, về H4 chắc mình thiếu kiên nhẫn quá. Khi nay thấy bạn review video chuyên nghiệp quá.hehe

trông vậy thôi chứ mình đánh gà lắm, toàn thua thôi à, làm video review coi như làm nhật ký giao dịch thôi vì mình viết rồi chụp hình sau cũng lười xem lại hơn

1 Lượt thích

thị trường khó lường thật, chỉ kiểm soát đc bản thân thôi chứ ko kiểm soát đc thị trường, sóng trong sóng, biết đâu nó chạm KL này rồi đi lên :smiley:

1 Lượt thích

Đóng máy đi nhậu thôi b :rofl: :rofl: :rofl: