Người Việt giúp nhau về SMC - Order Block

Cảm ơn bạn rất nhiều , vì chia sẻ ạ

Cảm ơn bạn đã chia sẽ.

2 Lượt thích

Cảm ơn Bác chia sẻ !!!

3 Lượt thích

Vậy là về cơ bản mình sẽ có nhiều entry hơn pk anh ? Bởi vì ko phải lúc nào giá cũng hồi về klqt

1 Lượt thích

nghe xong hiểu được nhiều điều mới thật sự, cảm ơn bạn đã chia sẻ. OB, IMB mà kết hợp với cttt của admin thì đỉnh cao luôn =))

2 Lượt thích

Bài viết giúp ích đc rất nhiều cho cộng đồng người Việt, cảm ơn bạn và người làm video :grin: :+1:

Đợi bài chọn OB a ạ, chưa quen nên tìm OB cứ loạn hết các tf lên :))

1 Lượt thích

Đúng thật nếu mấy bác xem clip 4 ở link rồi ngẫm thử theo cttt của a Trung. Từ đấy kết hợp OB tìm điểm vào lệnh theo cttt thì có tỉ lệ win của cttt, rr của ob mà áp dụng đc thì căng cực :))

3 Lượt thích

Trong chùm video có đủ thông tin bạn đang thắc mắc đấy :smiling_face:. Như thế nào là 1 OB và 1 OB như thế nào thì mình sẽ trông chờ có 1 entry ở đấy :grin:

3 Lượt thích

Cảm ơn Trung.
Những video về Medio PA của Trung trước đây tạo động lực rất lớn cho mình đến với FX. Cũng gặp rất nhiều khó khăn để hình thành được 1 hệ thống giao dịch cá nhân như hiện tại mình đang áp dụng.
Mình rất thích slogan Trade for Freedom của Trung, và mình cũng đang trên con đường đó. Với chút kiến thức và kinh nghiệm tích luỹ được, mình cũng muốn lan toả chút năng lượng tới anh em trong hội quán

13 Lượt thích

cám ơn sự chia sẻ của bạn

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn rất nhiều

Cám ơn bác nhiều ạ. Em backtest theo CTTT như cũ, tinh chỉnh lại KLV theo OB và qua các TF tìm kiếm hợp lưu thì đã thấy tương đổi ổn rồi. Em vẫn đang chờ bài của AD để biết những gì mình dùng đã tối giản nhất hay chưa. Và cái chính vẫn là kiến thức nền tảng :heart_eyes:

2 Lượt thích

Cám ơn bạn rất nhiều ! Mong có thêm nhiều bài thực chiến của bạn để ae tham khảo và học hỏi !

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn và Medio rất nhiều

1 Lượt thích

cảm ơn bác rất nhiều

3 Lượt thích

Cttt của Medio xong hết hợp OB để hoàn thiện điểm vào lệnh nó rất tuyệt vời, m cũng kết hợp 2 pp này 2 tháng nay có kết quả rất khả quan. Pp của m là xác định Keylevel h4–H1-m15 giá đang hồi về Keylevel timefame nào thì m về m5 tìm OB để entry và TP đến keylevel M15. Khi giá chạm keylevel bật ngược lại thì m đợi tạo cấu trúc Bos thì xác định OB rồi entry. Nếu phá key m15 thì lại tìm OB và TP đến keylevel H1.

6 Lượt thích

Giống mô hình nến đấy bác, nó xuất hiện ở đâu mạnh thì ob ở đó cũng thế :joy: :joy: :joy:

4 Lượt thích

cảm ơn rất nhiều về chia sẻ của bác

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn và người em mình không biết mặt, có duyên gặp được nhau tại hội quán này chắc là điều may mắn nhất trong 21 năm cuộc đời của mình <3

6 Lượt thích