Người mới lúc thì mút cả thị trường, bây giờ thì tìm k thấy điểm vào lệnh

Hồi mới học qua 1 lượt kiểu tua nhanh toàn bộ video của admin, từ trong khoá học đến trên kênh ytb, mình nhìn đâu cũng thấy lệnh. Có lúc ngắn ngủn 2 ngày gì đó mình tìm được 8 lệnh. Win 4 thua 4, nhưng 2 trong 4 lệnh thua là bị quét stl. Như dưới hình.

Bây giờ mình xem lại, thật chậm thật kỹ thì tự nhiên thấy nhiều thứ lùng bùng, k nuột nà như trước nữa, kiểu càng xem càng khó hiểu, k biết có ai bị như vậy không. Ví dụ

Ở bài 8.7 thì nếu trước đó là sóng hồi chứ k phải là xu hướng hồi, thì cho đến khi giá phá điểm cao nhất, thì đáy của sóng là klvqt, còn bên trong chỉ là nhiểu. Vậy sao ở đây, chỗ mình vẽ thêm mũi tên vàng nó là sóng, thì cho đến khi giá phá qua đường ngang màu vàng mình vẽ, klvqt vẫn nằm ở dưới cùng chứ nhỉ, sao lại di chuyển lên.
Ai chỉ mình với, cám ơn mọi người nhiều.
Chúc mọi người ngày mới tốt lành

Bạn xem lại video lần nữa đi, xem chậm, kỹ:

• Mục đích cốt lõi của video là LỌC NHIỄU: Đầu đoạn video Medio có nói kỹ là CHỈ XÉT ĐOẠN GIÁ TĂNG - mục đích truyền tải là cách lọc nhiễu đoạn giá di chuyển như sóng nhưng thật ta là xu hướng, bạn học lấy tư duy xác định lọc nhiễu là chính, còn lại quên hết đi.

• Còn bạn muốn xét luôn cả cái đoạn giá giảm trước đó thì bạn zoom out cả xu hướng trước đó ra để xem cho chính xác chứ lụm ngay cái sóng nhỏ của cả 1 xu hướng giảm ra xét thì nó không được hợp lý lắm.

Chúc bạn sớm tìm được câu trả lời thỏa mãn thắc mắc của mình! :grin: :grin: :grin:

1 Lượt thích

Quá trình hiểu xong tự nhiên lại không hiểu nó sẽ lặp đi lặp lại vài lần mới hết chứ không phải 1 lần đâu bạn. Khi nào bạn tự viết ra được toàn bộ quy tắc của mình từ việc trade với backtest thì lúc ấy nó mới dần dần hết được cái việc này.

5 Lượt thích

Cám ơn bạn nhiều nhé, đúng là sét như vậy k hợp lý thật.

Cám ơn ad, xin vía ad người tên Trung trade giỏi, dễ hiểu thị trường :)))

2 Lượt thích