Ngày 15: Thiền theo cảm xúc là bài Backtest về tâm lý cho Trader

Mình chỉ nghĩ tới những cảm xúc buồn giận thôi. Thiền hôm nay giúp mình hiểu thế nào là buông bỏ những gì đã qua đy rồi nếu trong hiện tại thì không quan tâm tới cũng như tương lai thì không nghĩ, trong đạo phật người ta gọi đó là tâm xả. Thật sự tốt cho trader

1 Lượt thích

Đã xong ngày 15. Sẽ cố gắng vượt qua thử thách này cho bản thân.

hoàn thành ngày thứ 15 .nay chuyển thiền sớm a ạ…tâm có bớt chút dao động hơn…thiền bằng cảm xúc đúng là khó cố gắng vượt qua chính mình

Hoàn thành ngày 15, …

Sau 15 ngày thiền mình nhận thấy, tâm lý fomo đã đc loại bỏ rất nhiều, ko còn vào bất kỳ lệnh thị trường nào. Ko còn bị cay cú với những lệnh dính sl.

Đã hoàn thành ngày 15

1 Lượt thích

Ngày 15, đối tượng là cảm xúc, vẫn có cảm giác mơ hồ mông lung, rèn cho tâm ý của mình mỗi khi có bất kỳ cảm xúc nào trong ngày mình nghĩ đến thiền và cố gắng nắm bắt lấy nó, dần dần mình hi vọng việc đó thành phản xạ tự nhiên

E đã hoàn thành xong ngày 15. Hôm nay e chỉ nghĩ về cái cảm xúc bị SL huề lệnh GU. Lúc đầu chạy đc 1.5R quay về dính Sl cảm giác buồn 1 chút nhưng lát mở biểu đồ ra thấy mình k dời sl thì loss rồi. Cảm giác vui trở lại. Tâm trạng cân bằng hơn.

Ngày 15. Mh vẫn duy trì thiền 15p.

Hoàn thành ngày 15.
Bài này đúng là khó, không biết mình làm có đúng không?

Hoàn thành ngày 15. ad @Medio cho mình hỏi mình ngồi như này đúng tư thế chưa. Mình thấy đầu gối trái khá đau nhức + khó chịu. Bàn chân trái mình chỉ đc lên bắp chân phải chứ ko để đc lên đùi phải

1 Lượt thích

Đây là tư thế bán kiết già bạn nhé

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày thứ 15 trong cuộc cách mạng thay đổi con người và lối suy nghĩ ,hôm nay e cảm nhận được cảm xúc ổn hơn, k bị phân tâm bởi những ý nghĩ trong đầu nhiều nữa…đọc lại các bài thiền cảm xúc mới hiểu hết được những gì A trung nói.cảm giác được giác ngộ hehe

Hoàn thành ngày 15.cảm xúc nhẹ nhàng hẳn

1 Lượt thích

17/5 0845-0900: thiền cảm xúc vẫn khó ghê. Chỉ tập trung được khoảng nửa thời gian, còn lại thì cứ mix giữa thiền hơi thở với thiền suy nghĩ. Tuy nhiên hôm nay dùng những cảm xúc giận, vui gần đây thì việc cảm nhận dễ dàng hơn

1 Lượt thích

hoàn thành bài 15, hôm nay do bị căng thẳng bên Coin nên đầu cứ nghĩ lung tung nghĩ về sự tự do khi trở thành pro trader :smiley:

1 Lượt thích

Hoàn thành 1 nửa chặng đường :yum:

1 Lượt thích

Ngày 15: done
Nhìn lại thì rõ ràng cảm xúc là thứ ta phải trả giá rất nhiều cho nghề trade, hôm nay nghĩ về những chuỗi thua, những cảm xúc đã trải qua, cảm thấy rằng đó là những điều tất yếu của trading.
Keep going!

1 Lượt thích