Ngày 11: Thiền có phải là trốn tránh thực tại?

ngày 11 đã hoàn thành. mai chuyển khung giờ thiền. có ai như em ko thiền thả trôi suy nghĩ mà ngủ lên ngủ xuống. ngủ nhanh lắm kìa. huhu. A Trung em như vậy có bị sai gì không anh?

3 Lượt thích

Hoàn thành ngày 11.
Cảm thấy tốt hơn rất nhiều… :innocent:

1 Lượt thích

Ngày thứ 11 : Sắp kết thúc ngày rồi cảm giác vẫn trống rỗng hay là cho đi nhiều hơn để nhận lại nhiều hơn

1 Lượt thích

không sai đâu bạn chuyện bình thường mình cũng có lúc như vậy, bạn có cảm giác buồn ngủ vì cơ thể bạn đang được thả lỏng, thả trôi suy nghĩ như vậy là đúng bài rồi.

Hoàn thành ngày 11. Em cũng không quá ép buộc thiền như nào nhưng suy nghĩ là thiền để thư giãn đầu óc cảm nhận những giây phút ngay lúc này thì thấy cũng thoải mái tư tưởng hihi.

2 Lượt thích

Điểm danh ngày 11 ạ. Hôm nay cảm thấy quán suy nghĩ dễ hơn hôm qua 1 chút rồi :smiley:

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày 11. Mình nhận ra rằng nếu muốn quan sát suy nghĩ thì nên nhắm mắt lại và tưởng tượng rằng đôi mắt đang quan sát khung cảnh hiện ra trong não :))

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 11, mai sẽ ko dùng app nữa

1 Lượt thích

Rất nhiều cảm cúc lẫn lộn trong đầu

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 11: 22h45-23h00. Suy nghĩ vẫn còn mông lung, lẫn lộn

1 Lượt thích

Ngày 11, đối tượng là dòng suy nghĩ, có nhưng khoảng trống lẫn với những ý nghĩ, có cảm giác bớt suy nghĩ linh tinh hơn so với hôm trước

1 Lượt thích

chưa hoàn thành tốt cho lắm…cố gắng sang ngày mãi dc khá hơn

1 Lượt thích

E đã thiền xong ngày 11. Tập trung suy nghĩ 1 vấn đề trong vòng 15ph thật khó. Những suy nghĩ khác nó cứ chạy qua lại trong đầu e.

1 Lượt thích

hoàn thành ngày 11
bắt đầu có 1 cảm giác thói quen hàng ngày, ngồi thiền và đầu óc thoải mái, tác dụng rất tốt cho tâm lý không những giao dịch mà cả những chuyện bên ngoài cuộc sống. Cảm thấy nhẹ nhõm rất nhiều

1 Lượt thích

Ngày thứ 11. Moii khi thiền vào buổi sag khi ngủ dậy. Hai ngày nay sag ko kịp thiền thì cà ngày đầu óc thỉnh thoảng lại nhắc nhở mih là vẫn chưa thiền. Thiền đã dần dần là một thói quen rùi. Thank ad.

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 11. Cảm ơn!

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày 11. Càng ngày mình càng cảm thấy việc ngồi thiền quan trọng hơn (giống như thể nếu mình ko thiền thì sẽ ko thành công được với Forex vậy)

1 Lượt thích

đã hoàn thành ngày 11, cảm giác nhẹ nhàng thoải mái, tâm trí đỡ nhiễu loạn hơn do mình đang tiếp cận nó.

1 Lượt thích

Xong hôm nay,cảm nhận được suy nghĩ 1 tí chạy tới r lại đi
Thiền là chạy vào trong suy nghĩ để trốn chủ nợ :smile::smile:

Hôm nay Thiền hơi muộn nhưng cảm thấy thời gian Thiền trôi nhanh hơn, có lẽ đã quen với việc độc thoại nội tâm rồi thì phải :smile: