Newbie gà mờ đang dò dẫm đi tìm chân lý, xin ý kiến của mọi người về cách nhìn này, có phải mình vào lệnh quá sai rồi không?

Thị trường đang là xu hướng tăng và giá đã về nơi bắt đầu của xu hướng giảm (KLQT của xh giảm lớn hơn)

sau đó giá hình thành XH giảm và phá qua OB CSD gần đỉnh cũ của XH tăng trước đó
=> Mình dự đoán giá phải giảm ít nhất tới KLQT của XH tăng trước

Vào lệnh tại KLQT có OB CSD và bị SL

Sau đó mình áp dụng bài lý thuyết DOW và vào lệnh tại nơi bắt đầu xu hướng

Nhưng giá không tới đó mà đi xuống luôn

Nhờ ad @Medio và các cao nhân chỉ giáo giúp với ạ
Ps: Mặc dù Newbie và đang sấp mặt nhưng vẫn còn hưng phấn lắm, mình lại thấy cơ hội mới rồi và lại chuẩn bị lao vào lĩnh đạn ạ!!! :smile:

3 Lượt thích

Ý kiến cá nhân mình.

2 Lượt thích

1 Lượt thích

Chấm hóng e cũng vừa bị gõ một lệnh ngay cây thiết bảng :)))

2 Lượt thích

có tin lớn giá chạy mất kiểm soát =)))) chắc thế

1 Lượt thích

theo mình đoạn hồi về từ đỉnh cũ về KLQT khi view trong TF lớn nó sẽ thành một khối OB như hình. Và giá có thể đảo chiều tại bất cứ đâu trong khối OB này, nếu nâng cao hơn thì như bài 4 của anh Medio, cần kiểm tra xem khối OB này có nhiều lớp hay không. Giá vẫn đang chạy, nên mình không dám đưa ra nhận định bạn đúng hay sai.

Làm gì có chân lý hở bạn, thị trường chính là chân lý, còn các phương pháp lý thuyết mà bạn học chỉ đang cố mô tả lại cái chân lý đó thôi. Sao có thể bắt ép thị trường phải chạy theo cái thứ mà đang cố bắt chước nó được?
Nếu bạn tinh ý thì sẽ nhận ra trước khi giá vòng lên nó đã có một tín hiệu tăng rất rõ ràng: đó chính là pinbar rút chân lên rất cao kia. Nếu là mình thì mình sẽ canh chốt ngay sau cây pinbar kia, và tương tự với cây giảm.

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhé, cách nhìn thị trường của bạn tốt quá. Lúc đó mình nhìn thấy thị trường nó như thế này

Nhưng mình không xem kỹ ở TF nhỏ hơn nó chạy như thế này

Vậy là OB ở dưới đỉnh cũ đã bị mất zin rồi, mình không nhận ra để vào được cái lệnh như bạn.
Nhưng có 1 chỗ mình vẫn chưa hiểu lắm

cái chỗ OB nó có cả nến xanh nến đỏ xen kẽ này vẫn được tính à bạn

Chẳng có chân lý nào cả, chỗ nào chưa hiểu thì tự tìm hiểu rồi dần dần bản thân tự khác biết thôi,
Và việc vào lệnh của mỗi người mình thấy không có đúng sai mà phải xin ý kiến cả, tự bạn tư duy dần
Dần là tốt lên thôi, bởi vì mỗi người mỗi góc nhìn mà, bạn giải thích sao cho hợp với kiến thức quản điểm
Của bạn là rồi sẽ tốt thôi, bản thân bạn đã học theo pp của anh Medio rồi tức là đã phụ thuộc một phần
Tư duy góc nhìn của người khác rồi, bây giờ bạn lại xem thêm tư duy góc nhìn của người khác nữa thì
Cũng dễ loạn, chỉ bằng tự mình nghiên cứu xem sao kết quả dù có ra sao cũng khiên cho bạn cảm giác
Rất có động lực

6 Lượt thích