Newber xin được giải đáp thắc mắc-lệnh GBPCHF đã đóng lệnh

Em là Newber sau khi học tập thì em có vào 1 lệnh GBPCGF vào lệnh limit nhưng bị SL 1 cách nhẹ nhàng và nhanh chóng.
H4 em xác nhận xu hướng chính đang giảm

H1 đang tăng sóng hồi

M15 đã phá xu hướng tăng đảo chiều thành xu hướng giảm
đặt lệnh sell limiy tại KLQT M15 giảm nhưng vẫn SL
Mong các anh xem biểu đồ và giải thích em với.
Lệnh GBPCHF ngày 27/09/2021

Em cũng phân vân chỗ đó nhưng Xuống M5 thì chỗ KL M15 tăng nó lại đẹp nên mới hay chứ

Bác xem giúp em M5 nó hồi như này thì có đẹp hay k đẹp để e rút KNghiem :slight_smile:

M5 thì có thể đẹp, nhưng M15 nó hồi có 1 cây đỏ nên không phải là hồi. Vs cả khi vào lệnh bạn phải tham khảo các khung lớn xem giá có về KLV nào của khung lớn không, nhiều khi M5 vừa phá xong nó lại quay đầu ngay do chạm KLV khung lớn.

1 Lượt thích

Bị giá đã chạm KL H4 giảm nên mới nghĩ KL M15 đã dịch chuyển lên trên và đã bị phá và tiếp túc XH giảm của H4 nhưng giá lại không như kỳ vọng

Nãy giờ mình nhầm, sory, mình nhìn sai lệnh của bạn. Để mình xem kỹ lại xem thế nào

1 Lượt thích

Mình xem lại thì có mấy cái thế này, đi tuần tự cho đúng.

1. Bạn xác định sai Klv qt M15 tăng dẫn đến xác định xu hướng giảm là chưa đúng.
  2. Klv qt M15 giảm cũng không được đẹp lắm, dĩ nhiên làm 1 lệnh sell ở đó cũng không phải là tệ nhưng do xu hướng tăng chưa kết thúc, xu hướng chính M15 vẫn là tăng nên bạn bị sl thôi. Giá hồi về KlVqt h4 ko biết đã đảo chiều chưa?

theo mình thì bạn KL ở trên, chỗ bạn xác định là KL fake, với nếu giá tạo xu hướng tăng thì nó đi theo xu hướng của H1 thôi

Đọc qua các coment của các bác thì em thấy em xác đi KL còn yếu
Thấy rõ ràng Giá vừa đảo chiều tăng nhưng chưa đi được bào lâu đã đảo chiều giảm là có vấn đề ở chỗ nào rồi.
Chỗ này e sẽ lưu ý hơn :slight_smile:

Em cảm ơn bác nhiều. Tuần kiếm 3R mà đầu tuần đi 1R học hỏi :slight_smile:

Em học thêm được 1 chút seway của bác rồi TKS bác nhiều :slight_smile:

Mình chưa hiểu sao mấy cái keylevel bác lại ghi là keylevel fake nhỉ??

Vừa là học vừa là xem lệnh của bác em có nhận xét như này:
Nhận định của mình là sau khi giá đã chạy nên có khi là vẫn dễ dàng hơn thời điểm bác đọc thị trường để vào lệnh
2 là ko phải tiền của mình nên nói gì cũng dc, bác xem chắt lọc những cái nào bác thấy logic và phù hợp áp dụng cho bản thân chứ mình cũng ko chắc là mình đúng nhé.

Giá này ởở Khung H1 thì xác định KLV Qt giảm H1 nhue trên thì H1 đang là xu hướng lớn là giảm ko bàn cãi nhé.

Giá hồi phá qua KLVqt M15 giảm nên ở đây M15 chuyển từ xu hướng giảm đảo chiều thành xu hướng tăng. Kết luận H1 xu hướng lớn giảm, M15 từ giảm chuyển thành tăng, ko có hợp lưu các khung tg.
Giá đi về đỉnh cũ của xu hướng tăng rồi tăng lên như SGK đã dạy nhé. Chỗ bác coi là KLV qt xu hướng giảm M15 mình xem lại thì nó giống giá đi ngang. Nên vào lệnh sell chỗ đấy là sai nhé.

1 Lượt thích