Mưu hèn kế bẩn trading - Bài 5 - Xử lý tình huống từ A đến Á

m thấy chỗ này sl xa quá nên đợi đảo chiều sóng nhỏ mà k có cơ hội ad có thấy tín hiệu thì view cho ae học hỏi với

1 Lượt thích

E vừa mới bị SL lệnh này vì vào ở OB nhỏ , OB to thì SL nó xa lại dễ lỡ kèo

2 Lượt thích

Cái này hơi khó nhìn vì mình quen nhìn rồi. Chứ bình thường hãy ít nhất vào lệnh ở m5 thì xuống m2 hoặc m1 mới soi được cấu trúc ở đây nhé.

4 Lượt thích

Medio có thể test thử nhé

6 Lượt thích

kèo này có thể sẽ không lỡ

2 Lượt thích

Ad cho em hỏi cái, sao e thấy vùng a bảo ko là gì để mua lên ấy nó ở chân mấy cây nến nơi BDXH rồi mà a vẫn mua được nhỉ, a có thể chia sẻ cách a xác định vùng giá nơi BDXH không a, cám ơn anh nhé!

4 Lượt thích

a cũng bị vướng chỗ xác định này.
có 2 cái thứ nhất cách vẽ cho chính xác, thứ 2 là sự chi phối của TF lớn
Hy vọng medio chia sẻ để hoàn thiện luôn được, gọi là bộ 3 CTTT x OB x Nơi BDXH

1 Lượt thích

Hay quá, Cám ơn Medio, Cần nhiều hơn những bài như thế này, để mọi người đỡ phải đi đường vòng.

2 Lượt thích

cảm ơn medio đã chia sẽ tận tình

4 Lượt thích

@Medio Giá về vùng IMB nếu trade ở M5, thì vẩn kiểm tra IMB còn trong trắng hay không ở M1, M2 nhĩ?

2 Lượt thích

@Medio cho mình hỏi chút:
Bài này chủ yếu quan trọng ở bước 1 và bước 2 và việc không có OB chưa sử dụng thì đợi thêm 1 xác nhận nữa hoặc đợi nó đảo chiều luôn.
=> đợi thêm 1 xác nhận nữa, Medio có thể nói rõ hơn về phần này 1 xác nhận nữa được không ạ?

2 Lượt thích

Cảm ơn bài chia sẻ của Ad, bổ ích vô cùng :heart:

2 Lượt thích

@Medio cho mình hỏi ở bên dưới KLQT của khung lớn có cái OB CSD mà nhỉ, sao ad vẫn vào lệnh theo khung nhỏ vậy ạ

7 Lượt thích

Bạn nhìn ra là pro rồi đấy. Lúc ấy mình ngao ngáo không kiểm tra kỹ và nhìn ra :frowning: (Lên bài bảo mọi người tạo quy tắc và hướng xử lý mà mình thì làm thiếu).
Kết quả cuối cùng là giá về cái OB csd mà bạn bảo (Đấy là OB của xu hướng lớn đấy) và khi đấy thì tăng banh nóc lên trên.
Giá chạm OB csd khung lớn đấy bật lên thì lúc ấy mình mới nhận ra thiếu sót và buy tiếp được 1 lệnh tiếp diễn xu hướng tăng.

13 Lượt thích

thấy sếp bỏ qua khối ob đó, mình mặc định nghĩ nó dùng khung bé rồi :sweat_smile:

3 Lượt thích

Rất hay cảm ơn Bạn rất nhiều!

2 Lượt thích

m1 nhiều khi não mình không load kịp và không xuống timeframe nhỏ hơn để kiểm tra được nữa nên thấy xu hướng còn tăng tiếp là phập ngay vào cái OB csd ở KLQT khung nhỏ mà quên mất KLQT khung lớn có OB csd. Tưởng anh em không biết định giấu dốt mà cuối cùng bị phát hiện :rofl:

2 Lượt thích

Còn em lại nghĩ anh vào lệnh ở OB trên, SL thì vào tiếp OB dưới. Xém nữa làm em thay đổi chiến lược trade :joy:

Vậy trường hợp Khùn nhỏ có OB ở keylevel quan trọng , khung lớn cũng có OB csd ở keylevel quan trọng, nơi bắt đầu xh cũng có thì nên vào lệnh ở đâu được mn??

1 Lượt thích

Vậy thì tốt nhất là đợi giá phá KLQT khung nhỏ rồi sell về KLQT khung lớn. Nếu dự đoán xu hướng vẫn tăng thì limit luôn tại KLQT khung lớn bạn nhé

2 Lượt thích