[Mùa 2] Trader không giấu dốt - Bài 2

Lệnh vậy là ổn đấy bạn :smile:, mà tuần này GU đi khó chịu quá mình không vào được lệnh nào của GU :joy:

3 Lượt thích

Khi trade thì mình không phải lúc nào cũng xử lý chuẩn chỉ giống như những gì đã nghĩ được. Kể cả mình có note ra rồi đấy. Bài này là những những gì khi trade lúc ấy mình nghĩ và mình hay chọn phương án an toàn nhất. Về OB thì giống như những bài khác mình viết thì đúng ra phải như này:

Còn tại sao lúc ấy mình xác định khác vì cái nhiễu này nên mình đã chọn phương án an toàn nhất

Khi trade thì nếu trường hợp nào mà mình hơi lăn tăn là mình hay chọn phương án an toàn nhất nên lúc ấy mới xác định như vậy. Nếu trade như mình vừa vẽ thì lệnh kia RR đã rất cao rồi. Nhìn lại lấy kinh nghiệm thôi :smiley:

6 Lượt thích

Thứ nhất là nó quá nhỏ so với cái chúng ta đang nhìn thứ 2 là mình cũng kiểm tra cả khung M15 rồi

Tf lớn đẹp mà tf nhỏ xấu => Xấu
Tf lớn đẹp mà tf nhỏ đẹp => Đẹp
Tf lớn xấu mà tf nhỏ đẹp => Có thể xấu có thể đẹp nhưng mình hay nghiêng về đẹp.

7 Lượt thích

Bạn đọc tất cả những bài trong mục Tổng hợp các chủ đề không thể bỏ qua tại Hội Quán Nhưng tạm bỏ qua những bài liên quan đến OB trước nhé. Đọc xong 1 lượt rồi đọc đến những bài có chữ OB thì nó ráp lại sẽ tốt hơn.

Những bài kia mình viết với mục đích là lúc nào nên vào lệnh và vào lệnh ở đâu. Còn OB với mình nó giống như 1 xác nhận thêm để giảm thiểu việc bị SL ngay lập tức cũng như tăng tỉ lệ RR cao hơn.

1 Lượt thích

Lệnh đó đúng đấy bạn, mình cũng vào mà để tít râu trên nên không khớp :))

2 Lượt thích

vâng, em cảm ơn anh!

đúng là thị trường 2 tuần rồi chạy loạn quá không nhận ra được gì luôn ạ
hic

1 Lượt thích

dạ. e cảm ơn anh.
( E viết cho đủ 20 ký tự :slightly_smiling_face:)

1 Lượt thích

ohh… cảm ơn a nhiều vì đã giải thích cặn kẽ , em hiểu hơn nhiều r ^^…

1 Lượt thích