[Mùa 2] Trader không giấu dốt - Bài 2

Do hay tìm OB sau đó mới tìm CTTT nên khi mình thấy OB rồi thì mình hay gióng sang và tìm lí do để cho là cái OB đó đúng.
Nên tìm CTTT trước sau đó mới tìm OB ở nơi quan trọng bác ah

2 Lượt thích

Bổ ích, mình backtest cụng bị Sl ngay lập tức r vào sau 1 lệnh có OB ở KLVQT mà nhi?

Nếu ở KLQT có OB tốt và mình nghĩ giá vẫn xuống thì mình vẫn vào lệnh bình thường à.

Từ đầu tuần đến giờ nó cứ sập sình mình cũng chả có lệnh nào. Chả bù cho coin. Coin giờ thị trường nhiều đồng di chuyển đẹp như để làm ví dụ vậy mà không trade chỉ nhìn thôi.

Giá chạm OB đi xuống về KL fake của xu hướng tăng mới tăng đủ dời SL mà bạn.

1 Lượt thích

Thanks a đã chia sẻ bài viết bổ ích . :heart_eyes:.
Anh @medio cho e hỏi thêm với , sao chỗ này k được tính là OB vậy ạ ?.

1 Lượt thích

anh Trung cho em hỏi vùng trên tại sao lại ko phải klqt ạ? em thấy giá cũng hồi 3 cây nến cũng khá rõ ràng

4 Lượt thích

Theo mình thì đó là OB chứ không phải bên trên như a Trung chọn, vì

• giá pull back đã lấy hết thanh khoản tại phần bên trên
  • đó mới là nơi bắt đầu sóng giảm phá cái demand gần nhất, đồng thời tại đó cũng có imbalance

nến thứ nhất là nến giảm
nến thứ 2 vẫn giảm nhưng không thoát khỏi nến thứ nhất
nến thứ 3 mới thoát xuống thì nến thứ 4 đâm lên ngay
vậy nên mình nghĩ đoạn đó là đi ngang.

1 Lượt thích

E chào anh MeDio và mọi người trong hội quán.
E là thành viên mới trong hội quán. e cũng mới biết về Trading và kênh của anh MeDio.
gần đây e có vào Hội Quán đọc các thư mục và e thấy mình bị loạn, e thấy hơi mung lung ý.
ko biết học từ đâu, lên nắm vững phần nào trước. phần nào sau . Rất mong A MeDio và mọi người trong hội quán giúp e. e cảm ơn nhiều.

1 Lượt thích

Mấy ngày trước e có học bài CTTT phần 2 :
và e có backtest 1 lệnh. e ko biết đúng hay sai nữa. A.Trung và mọi người xem giúp e ạ.

5 Lượt thích

cùng câu hỏi với bác, nếu chọn cây nến xanh nhỏ là OB thì cây nến đỏ đâm mạnh xuống và cây nến tiếp theo lại không quét lên cây nến xây đó => OB chưa sử dụng

2 Lượt thích

Lệnh vậy là ổn đấy bạn :smile:, mà tuần này GU đi khó chịu quá mình không vào được lệnh nào của GU :joy:

3 Lượt thích

Khi trade thì mình không phải lúc nào cũng xử lý chuẩn chỉ giống như những gì đã nghĩ được. Kể cả mình có note ra rồi đấy. Bài này là những những gì khi trade lúc ấy mình nghĩ và mình hay chọn phương án an toàn nhất. Về OB thì giống như những bài khác mình viết thì đúng ra phải như này:

Còn tại sao lúc ấy mình xác định khác vì cái nhiễu này nên mình đã chọn phương án an toàn nhất

Khi trade thì nếu trường hợp nào mà mình hơi lăn tăn là mình hay chọn phương án an toàn nhất nên lúc ấy mới xác định như vậy. Nếu trade như mình vừa vẽ thì lệnh kia RR đã rất cao rồi. Nhìn lại lấy kinh nghiệm thôi :smiley:

6 Lượt thích

Thứ nhất là nó quá nhỏ so với cái chúng ta đang nhìn thứ 2 là mình cũng kiểm tra cả khung M15 rồi

Tf lớn đẹp mà tf nhỏ xấu => Xấu
Tf lớn đẹp mà tf nhỏ đẹp => Đẹp
Tf lớn xấu mà tf nhỏ đẹp => Có thể xấu có thể đẹp nhưng mình hay nghiêng về đẹp.

7 Lượt thích

Bạn đọc tất cả những bài trong mục Tổng hợp các chủ đề không thể bỏ qua tại Hội Quán Nhưng tạm bỏ qua những bài liên quan đến OB trước nhé. Đọc xong 1 lượt rồi đọc đến những bài có chữ OB thì nó ráp lại sẽ tốt hơn.

Những bài kia mình viết với mục đích là lúc nào nên vào lệnh và vào lệnh ở đâu. Còn OB với mình nó giống như 1 xác nhận thêm để giảm thiểu việc bị SL ngay lập tức cũng như tăng tỉ lệ RR cao hơn.

1 Lượt thích

Lệnh đó đúng đấy bạn, mình cũng vào mà để tít râu trên nên không khớp :))

2 Lượt thích

vâng, em cảm ơn anh!

đúng là thị trường 2 tuần rồi chạy loạn quá không nhận ra được gì luôn ạ
hic

1 Lượt thích

dạ. e cảm ơn anh.
( E viết cho đủ 20 ký tự :slightly_smiling_face:)

1 Lượt thích

ohh… cảm ơn a nhiều vì đã giải thích cặn kẽ , em hiểu hơn nhiều r ^^…

1 Lượt thích