Một vấn đề gặp nhiều lần nhưng vẫn không rõ lý do

Chào mọi người, mình có trường hợp như này, và thường xuyên dính phải. Đa số sẽ có cơ hội quản lý lệnh, số ít thì giá đâm thẳng lên luôn. Xem lại các bài thì vẫn không nhận ra bài nào. Nên hi vọng mọi người giải thích giúp mình với. Cám ơn mọi người
Lệnh 1: nzdusd m5 ngày 6-7 03:25p

Lệnh 2 cũng tương tự
Audusd m5 ngày 6-7 01:25p

Chỉ có trường hợp như này chỉ khác 1 tí nhưng vào lại rất yên tâm.

Cám ơn mọi người lần nữa

2 Lượt thích

Mình thấy nó bình thường mà bạn, nếu mình xđ đúng vùng đảo chiều thì khi phá qua thì tìm cơ hội mua/bán ngược lại thôi. VD lệnh AUsd của bạn:

2 Lượt thích

2 trường hợp SL đều là giá chạm vùng IMB đó bạn .
Lệnh AU ở klqt có Ob nhưng đây chỉ là KLQT của khung nhỏ thôi . Bán ở đấy dễ SL lắm

1 Lượt thích

À cám ơn b nhé, b nói mới chú ý imb, từ trade theo klvqt chuyển sang theo ob này nhìn loạn thật

1 . Xu hướng còn khả năng giảm tiếp và có ob csd nhưng đính chính lại là giá vẫn có thể phá qua ob csd để về nơi bắt đầu xu hướng rồi mới tiếp diễn xu hướng .chứ không nhất thiết phải đảo chiều tại ob csd

2 . Mình thấy 3 trường hợp trên toàn là ob csd ở gần nơi bắt đầu xu hướng ( ob csd của xu hướng nhỏ) giá stophunt qua ob csd chạm nơi bắt đầu xu hướng rồi tiếp diễn xu hướng
Góc nhìn cá nhân bạn tham khảo

1 Lượt thích

Tại sao chỗ kẻ trắng sang lại là nơi bdxh b nhỉ, mà k phải là đỉnh cao nhất ấy

Với mình đơn giản là giá đang chạy ruộng bậc thang, không tạo KLQT nên cho dù có OB thì cũng không nên vào