Một trường hợp rất khó hiểu ko biết mình phân tích có sai chỗ nào không

Cảm ơn anh em trong hội quán đã xem, rất mong được anh em giúp đỡ.
Đây là cặp AUDUSD 30-09-2021.

3 Lượt thích

ý kiến của mình
Lệnh 1.
Đánh theo pp này phải nhín nhiều khung ít nhất là 2 khung
Bạn đánh h4 thì phải nhìn D1
D1 đang tăng, khi D1 tăng rồi sao bạn có thể chắc chắn là hấn đến chặt chặt là đoạn bạn xác định

Khi D1 tăng thì không nên sell rồi, mà sell thì đến cây nến giảm cuối cùng trước khi tăng nên dừng, Nếu theo smc thì là OB có IMB đó
m nghĩ cái này là hợp lý.

Lệnh 2: Khi D đã tăng 1 đoạn rất dài như vậy rồi không có lý do gì mình sell ở đó cả.
Nếu đánh theo keylvel +smc của bác medio hiện tại mình nghĩ bạn nên nhìn hợp lưu
Thêm:
Theo phương pháp của medio bổ sung thì
OB cũng là gì cả mà, các vùng dưới OB bị lấy hết rồi thì hấn đến đó tăng là hợp lý mà
Các vùng là gì cả
Đỉnh cũ đáy cũ nơi bắt đầu xu hướng và OB

4 Lượt thích
  • b tham khảo thử góc nhìn của mình nhá. Mình trade thuần pp của a medio thôi. không có pp nào chuẩn 100% cả b ạ. có điều pp nào xác xuất cao và RR tốt thì mình sống sót được trên TT.
3 Lượt thích

Hình như lệnh này trước đây mình cũng comment góc nhìn của mình ở 1 topic nào đó đúng cặp AU đúng đoạn này luôn theo thuần kiểu mình vẫn trade là như này

Giá retest lại KLQT tiếp tục đi xuống phá đáy.

Đó là thuần theo CTTT của mình. Còn nếu kết hợp được cái OB để kẻ vùng giá đỡ bị SL trắng lệnh đó.

5 Lượt thích

klv qt mà có OB thì uy tín a trung nhỉ

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhé. :heartbeat: :heartbeat: :heartbeat: :heartbeat:

Ok. Cảm ơn bạn nhé :heartbeat: :heartbeat:

1 Lượt thích

bác follow bác @huyphuong xem mấy video review lệnh tuần của bác ấy đi, chắc sẽ giúp nhiều cho bác đó, trước mình cũng hay SL mấy lệnh ko hiểu được, tình cờ xem video bác ấy, thấy ngộ ra nhiều điều mà mình ko hiểu lúc trước, bác ấy cũng trade thuần PA + ít OB vào, bác ấy giải thích cũng chi tiết dễ hiểu nữa

3 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều nhé :heartbeat:

2 Lượt thích