Một trường hợp hay sl nhờ mọi người chia sẻ giải pháp

Mình vẫn trade theo cttt của ad nhưng chỉ vào lệnh tại klqt thôi nên nhìn nhiều cặp tiền để có nhiều kèo và hạn chế rủi ro thế mà vẫn hay bị sl 2 lệnh liên tục kiểu như thế này. Mọi người có ai hay bị sl trường hợp như vậy và có giải pháp gì hay thì chia sẻ mình với.

9 Lượt thích

Nhìn hơi khoái thật , hóng cao nhân thông não

1 Lượt thích

Khoai hay khoái á bro. Đang khóc đây.

3 Lượt thích

P/S : em chỉ phân tích vui thôi ae đừng all in kẻo vỡ mồm :sweat_smile: :sweat_smile:

Mặc dù anh Trung không có nói nhưng mình backtest thấy rất nhiều trường hợp giá chỉ test lại KLQT cũ( khi giá đã break qua rõ ràng nhé) chứ không quay về đáy cũ và KLQT
Lệnh 1 bạn có thể hoà vốn đấy, mặc dù cấu trúc tăng hơi xấu

Còn lệnh 2 xem là xác suất lật mặt với thị trường thôi :joy:

chart ở h1 đẹp nên mình chỉ xem H1 thôi

2 Lượt thích

Bạn lại vì phạm nội quy rồi :)))

Mình thấy đẹp là quất luôn ít ql lệnh lắm, mà xem h1 cũng k để ý ql lệnh nửa.

1 Lượt thích

em đang lạnh toát mồ hôi vì sợ bị block :)))

Nảy lật mặt là ngon rồi.

1 Lượt thích

Mình vừa nhìn lại thì thấy bạn vừa lỡ một cơ hội sell đẹp :)))

Đâu á đâu á 20kis tự

Đây hả ông :grin:

Đúng rồi :)) ae đọc nhanh xong xoá

Cả 2 lệnh đều là xu hướng chứ không phải hướng hồi

2 Lượt thích

Trước mình cũng hay sl như bạn, và mình thấy rất nhiều ae đánh cùng pp đều sl như nhau cả :)) tư duy của mình khi gặp những setup ntn, bạn tham khảo nhé:
Lệnh 1: xu hướng lớn (4h/8h/1d) đang giảm, sell là đúng, nhưng cho rằng nó chỉ hồi về KL khung M15 là CHỦ QUAN và KHÔNG CÓ CƠ SỞ, chúng ta không biết giá chạy theo timeframe nào. Giá có thể hồi về KL H4, 1D…rồi mới xuống. Nếu cứ giữ nhận định giá phải xuống mà cắm đầu sell thì đôi khi ăn sl liên tọi. Mình luôn chờ giá về KL khung lớn, đợi dòng lệnh tăng (hồi) đảo chiều thì sell.
Lệnh 2: xu hướng hiện tại đang giảm, khoan bàn đến đây là hồi hay xu hướng chính thì chúng ta đang có xu hướng lớn giảm hợp lưu với xu hướng hiện tại giảm, vậy tại sao ko sell, những lệnh thế này rất an toàn. Khi xu hướng tăng (ở lệnh 1) đã thay đổi thành giảm thì cứ sell, ko nhìn bên trái, bên trái chỉ gây hồi để xu hướng giảm hiện tại chạy.
Mình recommand bạn xem video “stop looking to the left” của impactfx sẽ giải đáp được 2 lệnh sl của bạn

2 Lượt thích

lệnh này nếu là mình chắc SL 3 lệnh, còn 1 lệnh nơi bắt đầu xu hướng tăng nữa, hóng cao nhân =))

theo mình thấy,cả 2 lệnh bạn đang không đi theo con sóng nhỏ.nếu sóng nhỏ là sóng hồi thì bạn đánh ở đó còn được,chứ đã là xu hướng hồi thì phải chờ nó phá qua keylevel con sóng hồi rồi mới vào lệnh.xu hướng hồi có hình thành đỉnh đáy sẽ khá mạnh và có khả năng xuyên qua KL

2 Lượt thích

1 Lượt thích

Lời giải thích theo em hợp lý nhất là bác đánh ngược xu hướng nhỏ phiên m15, tuy nhiên nếu là em thì cũng sẽ vẫn dính SL lệnh đầu vì cái nơi hồi lại không chạm KL nào ở TF lớn :frowning:

2 Lượt thích