Một số trường hợp hồi khoai, rất mong AD mà anh em có kinh nghiệm giúp đỡ!

Trong quá trình back test và forward test thấy có nhiều trường hợp nến đi như thế này. Nhờ bạn Trung và anh em cho mình hỏi cái nào là chấp nhận là hồi.
TH1: Nến 1 là 1 nến pinba, nến 2 thoát xuống khá rõ
image

TH2: Nến 2 thoát khỏi nến 1 nhưng là pin ba, nến 3 không thoát khỏi nến 2.
image

TH3: Nến 1 đẹp nhưng nến 2 chưa thoát khỏi râu nến ( khả năng cái này thì ko tính là hồi)
image

TH4:
image

TH5: Nến hồi khá đẹp nhưng lại nằm trọn trong nến xanh trước đó
image

TH6: Xác định là hồi đẹp rồi
image

TH7: Nến spinning top, xong 1 nến xanh đẹp
image

5 Lượt thích

Mấy cái này khó xác định thật toàn râu với nến cũng nhỏ nữa. :sweat_smile: :sweat_smile:
Theo mình thì cái TH5 còn hơi được 1 tí, còn lại mình không coi là hồi. Nhưng TH5 mình cũng không trade.

1 Lượt thích

Bác Sonpham đúng là một người theo trường phái chắc ăn nhất hội quán. Cảm ơn bac!

Bạn cứ lấy mấy cái trường hợp anh Trung xác định là hồi đẹp ý, nhìn nó giống vậy thì trade không thì bỏ. Hìhì.

3 Lượt thích

Cứ rõ ràng, đẹp đẽ mà trade thôi bác, thiếu gì kèo.

1 Lượt thích

Đúng thật, nhiều lúc cứ tìm kèo khó, kèo dễ thì miss.

Em cũng thắc mắc trường hợp 5, ko rõ là nó hồi trong cây pinbar đó có đc tính ko

1 Lượt thích

Mình nghĩ nó con phụ thuộc vào timeframe bạn xét nữa,nếu mà ở time frame lớn thì có thể coi là thật,th 5 và 7 ý

1 Lượt thích

Mình đang xem trong TF 15.

15 thì thôi bạn,may ra dc cái thứ 5 ,còn ở h4 hay lớn hơn thì cái 7 cũng tàm tạm

1 Lượt thích

Điểm qua điểm lại có TH5 gọi là đẹp thôi.cẩn thận thì lướt qua time fame # bác ạ.Tốt nhất bỏ qua.Tiếc 1 tý sau lại đổ cho Nhân Phẩm.kiki

1 Lượt thích

Kết luận cho anh em là rõ ràng thì vào, kô thì đứng nhìn vì cơ hội có nhiều nếu vẫn còn vốn và tồn tại. Một chút chia sẻ cho anh em là nếu có demo cũng đừng vào bừa, hãy xem như thật. Sau này kô mất thời gian sửa. Chân thành! Và cảm ơn mọi người đã chia sẻ ý kiến.

Chia sẻ các bạn không nên đánh demo, theo mình chỉ tốn thời gian. Nên đánh tk thật để rèn tâm lý trading.

1 Lượt thích

ý mình là nếu có demo thì hãy làm như thật. :smiley: