Một ngày vấp ngã đau trên hành trình trở thành một trader

Chào mọi người hôm nay em sẽ review lại 2 lỗi sai của em trong 2 ngày đầu tuần này . Có những lỗi em đã gặp và có cái lần đầu.
Gét Gâu

• Lỗi sai đầu tiên quá chủ quan xác định nơi bắt đầu xh. Lỗi này em gặp vài lần rồi nhưng lần này vẫn bị :disappointed::disappointed:. Vì nó mà em bị chuỗi sl quá đau.

• Lỗi thứ hai xác định sai keyqt . Keylvqt đã dịch chuyển lên trên hay còn ở dưới. Câu trả lời nó vẫn ở dưới

Lỗi này em gặp lần thứ 2 rồi
    ------- Bài học rút ra :

• Phải thật sự chú ý cái vùng không là gì nhất là nó khá gần với nơi bắt đầu xh

• keylvqt phải nó rõ nếu phá kiểu phải đếm nến thì phải xem có quá trình bt hóa chưa( đọc kĩ bài keyqt a-z của a Me)

• Quan trọng nhất đó là quản lý vốn . Đôi khi cái tôi quá lớn dù sau 2 3 lệnh sl vẫn nghĩ mình đúng . Mình nên chấp nhận sai dù mình có nhận địnhđúng hay sai sau đó đi nữa vì đã sl 2 3 lệnh thì chắc chắc nhận định của bạn có vấn đề + cảm xúc khi bị sl 2 3 lệnh cũng làm bạn tâm lý quá nhiều rồi làm cho tỉ lệ thắng giảm đáng kể. Cách giải quyết đó là một ngày nên sl tối đa 2 đến 3 lệnh

Lời khuyện cho chính em là bảo thủ , kiên định nó sẽ không giúp mình đi đường dài mà kỹ luật , quản lý vốn và biết chấp nhận mình sai nó mới chính là cốt yếu
Cảm ơn mọi người đã đọc ạ

2 Lượt thích

Cố lên anh ưi!!!. Cash Out rồi tịnh tâm nhìn lại những lệnh sai, suy nghĩ cho bằng ra rồi và kết hợp với lại ôn lại lý thuyết của Anh Medio. Đến lúc niềm vui trở lại, nổi buồn và ham muốn gỡ gạc giảm đi rồi ta lại chiến tiếp ạ.

1 Lượt thích

cảm ơn anh rất nhiều

1 Lượt thích

Dạ hihi em còn nhỏ xíu thui ạ.

1 Lượt thích

em cũng chỉ mới k4 thôi ạ

Úi em sinh năm 1999 k4 là 1994 hã anh

1 Lượt thích

em 2k4 thôi anh ạ ( 20 kí tự)

1 Lượt thích

Uầy em xịn quớ fighting em ưi!!! Hí hí té sớm đứng sớm

1 Lượt thích

dạ tính ra em đã có kinh nghiệm ở thị trường tài chính khác rồi cũng nghĩ mình sẽ hỏi khá nhanh fx ai dè nó dí quá trời anh ạ, anh tham gia hội nhóm sau em mà tiến bộ nhanh quá ngưỡng mộ ghê

Há há hồi đó mình xem video của anh Me cách đây 3 năm gùi nhưng không nghiêm túc và liên tục. Do đợt này mình quyết định đầu tư tham gia hội quán để khám phá thêm. Cuối cùng mình được hệ thống lại và học hỏi thêm được nhiều thứ từ từ nó lên ý ạ.

1 Lượt thích

dạ theo nghề này có lúc cảm thấy mong lụng lênh bênh sao ấy nhưng cố gắng thôi hy vọng một ngày nào đó vậy​:joy::blush::blush: