Mong mọi người chỉ giúp nguyên nhân lệnh thua này ạ?

liệu có phải em đã xác đinh sai keylevel của xu hướng hồi không ạ? chứ nó làm phát sl rồi vút lên thế kia nhìn đau lòng quá các bác ạ.mong anh medio cùng các pro chỉ dạy ạ

1 Lượt thích

lệnh đó mình cũng nhận định giống bạn, khớp đc ở entry KLQT nhưng giá ko tăng lên tp mà xuống lại thì tốt nhất là sl hoà đứng ngoài thôi bạn. Cây nến vụt lên kia theo mình là do tin ra nếu giải thích theo pp medio, chứ bthg mình cũng sẽ canh sell tiếp xuống

mình cảm ơn bạn nhé.chúc bạn may mắn sức khỏe

giá phá KLQT m5 thì khả năng nó sẽ xuống KLQT m15

hôm qua em cũng quan sát kèo này mà lại quên đặt lệnh mới cay :rofl: :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

bạn phân tích hay quá.cái mình lăn tăn sau lệnh thua này là keylevel quan trọng của m15.cái chỗ khoanh tròn hình của bạn nó lại hồi lại đúng vùng đỉnh cũ và hồi lại 2 nến rất rõ ràng,xuống m5 thì càng rõ,trước đó nó phá đỉnh cũ tạo đỉnh mới khá xa rồi nên mình cho nó là keylevel 15 luôn nên dính sl.nên nghĩ lại thấy việc quản lí lệnh giảm thiệt hại là cốt lõi trong trường hợp này
tới khi nó xuống dưới rồi thì do mình sai rồi nên ko còn đủ tỉnh táo tự tin để vào tiếp lệnh nữa.haiz
mình cảm ơn bạn nhé.

Đoạn bùng nhùng kia thì nếu nó là hồi thì rõ ràng đặt mua tại klqt m15 là đẹp, nếu nó là xu hướng hồi thì chỗ klqt m15 vẫn là nơi bắt đầu xu hướng tăng, giá phá klqt m5 về klqt m15 rồi sẽ đi lên thôi

Thực tế thì mình có setup lệnh này nhưng thấy ghê ghê chỗ klqt m5 với m15 với lại tối thứ 6 có tin nên mình không vào nữa, nãy vừa mới xem lại xong thì gặ bài của bạn, mình viết trên điện thoại nên có nhiều chỗ diễn đạt nó hơi khó hiểu :))

3 Lượt thích

vậy lỗi của mình là xác định sai keylevel tf 15 phút.vì mình cho là nó nằm bên trên là chỗ klqt 5 phút của bạn nên bị thua lệnh này.thấy nó phá đỉnh cũ và hồi đẹp nên mình cho nó là keylevel 15 luôn
cảm ơn bạn nhiều nhé.chúc bạn ngày càng tinh tấn