Mong các bác và anh trung thông não e trường hợp này với

hôm nay e có back test cắp EURUSD đoạn giá ngày 07/04/2021 gặp một trường hợp như này

2 Lượt thích

góp ý nhé:
1.khi phân tích cấu trúc thì trường thì đừng nghĩ nhất định thị trường nó phải thế này , phải thế kia. bạn nên nghĩ là nếu ở đây là klv quan trọng của M15 thì nó sẻ như thế nào, nếu ko phải thì sẻ như nào.
2.giả sử như đó là klv quan trọng của M15 bạn cũng ko nên buy 1 lệnh market được, bạn có thể buy stop hoặc chờ giá có 1 cây tăng mạnh rồi hãy buy, chứ mấy cai pin bar thế kia buy sao được, cái này trong khóa học của medio có nói rất nhiều rồi mà…
3.cho dù đó là klv quan trọng của M15 tăng thì cũng phá qua bình thường rồi nó mới tăng lên tiếp, bạn qua bên mấy topic SMC mấy bạn bên đó có mấy bài giải thích hay lắm đấy, chịu khó đọc đi.

Em nghĩ nó giống trường hợp này trong bài cấu trúc thị trường phần 5.

V nên chỗ " hay đây mới là KLQT " là nơi bắt đầu xh của cái xh bị phá đồng thời cũng là KLQT của timeframe h1. Nên xuống đó nó bật lên. Đoạn này backtest xa quá tradingview của em k load tới được nên viết kiểu này sợ hơi khó hiểu :grin::grin:

Khi trade thì cần nhìn tất cả các khung rồi mới đưa ra quyết định.
Nhưng mình sẽ phân tích độc lập 2 khung là H1 và M15 theo góc nhìn của mình. Bạn tham khảo thử nhé

H1

M15

Bạn xuống được khung M5 thì nó sẽ rõ ràng nhìn đẹp hơn nhưng ở xa quá nên không xuống được M5 để xem. Nên mình vào khung M8 để nhìn tạm cho rõ hơn nhé

Muốn mua tiếp chỗ này thì chỉ có đợi thêm xác nhận bằng cách xuống khung nhỏ hơn. Chắc là M1 M2 gì đó đợi xác nhận đảo chiều mới mua lên

Còn tại sao nó xuống KLQT H1 tăng tiếp (Nơi bắt đầu xu hướng tăng M15) thì có thể nhìn rộng ra.

P/s: Khi backtest dở 1 cái là ít khi xem nhiều tf. Hoặc muốn xem nhiều nhưng lỡ backtest xa quá nên không xuống tf nhỏ hơn để xem được. Mình backtest tỉ lệ thắng của mình còn thấp hơn cả trade real mà.

8 Lượt thích

cảm ơn bạn đã bỏ thời gian ra góp ý, mình sẽ xem lại cách trade cũng như cách vào lệnh của mình

cảm ơn bạn đã góp ý giúp mình, để mình vào đọc kỹ lại phần đó xem sao

1 Lượt thích

cảm ơn anh trung đã bỏ thời gian ra xem giúp e lệnh này, nhưng vì xem chart ở khác sàn nên ở khung H1 của sàn FXCM chỗ KLQT của H1 nó chỉ hồi có một nến nên e đã cho là đi ngang KLQT của H1 vẫn chưa dịch chuyển lên trên, còn của a thì xem trên sàn oanda nên chỗ hồi nhìn gõ hơn

Trường hợp này nó khá giống cái trường hợp GU hôm thứ sáu tuần trước đó bạn , bạn có thể xem lại

cản ơn bạn, để mình xem lại rút kinh nghiệm

tổng kết là nhìn đa khung, ít nhất là m15 m30 và m5, xem thử đã test lần 1

1 Lượt thích