Mong anh em chỉ giáo lệnh này giúp mình.\

Mình vừa bị SL kèo này mà mình đang bị phân vân xem
Mình có xác định sai KLV QT của H1 không. Giá đã phá qua key giảm và hình thành trend tăng. Giá về KLVQT thì mình vào lệnh nhưng mình bị SL ngay lập tức. Nhờ anh em chỉ giao giúp. Mình cảm ơn

1 Lượt thích

lệnh này chắc nhiều người bị, mình cũng dính chưa tìm ra đc câu trả lời

3 Lượt thích

m cũng gặp lệnh này may chưa sl hoà

Lý do có vẻ hơi khó giải thích được

Cái này sau khi có lệnh mới giải thích đc thôi chứ quá khó

đừng đếm nến nữa bạn ơi chỗ đó vùng đi ngang mà

Vùng bạn cho là klqt giảm ấy , mình xem từ đầu tuần thấy nó xấu quá ko rõ là đi ngang hay hồi gần giống với GU nên tuần này ko xem EU GU, xấu quá bỏ thôi :)))

2 Lượt thích

Ừ mình cũng lăn tăn nhưng sau đấy lại thấy một lần nữa các nến đến đó và đi xuống nên mình mới quyết định đấy là hồi.

1 Lượt thích

Chỗ b xác định klqt h1. Thực chất nó chỉ là vùng giá đi ngang

chỗ này coi lại giờ thấy khó hiểu kinh.

Chỗ KLQT H1 giảm này coi bộ không chắc, nhưng mình cũng xác định y chang bạn, lúc nó hồi về mình có đo Fibo thấy trùng đáy cũ, nên mình sell xuống cũng đạt TP => vậy cũng có khả năng nó lại là KLQT

Còn cái chỗ KLQT H1 tăng, chỗ bạn xác định đó mình thấy nó khả năng nó đi ngang, mình xác định là nó phía dưới nơi bắt đầu xu hướng tăng, nếu vào lênh Buy lên thì mình cũng dính SL => xu hướng vừa đảo chiều lại đảo chiều tiếp hơi không hợp lý => khả năng cái KLQT H1 giảm trước đó đã xác định sai, nói chung đau cả đầu, hi vọng a Medio có xem thì giải thích xem sao

1 Lượt thích

theo mình thì đoạn bạn xác định là keylevel giảm thì nó chỉ là key giảm của m15, còn H1 được coi là đi ngang. Khi m15 đảo chiều từ giảm thành tăng, vào lệnh buy mình thấy vẫn đúng mà (buy tại đỉnh cũ thì sl luôn ko kịp dời hoà, còn buy tại key tăng m15 mới vẫn có cơ hội dời hoà hoặc ăn non). Lý giải tại sao giá đảo chiều vô lý vậy theo mình hợp lý nhất do đã chạm Fibo của H1 giảm :grimacing:

3 Lượt thích

M15 lọc nhiễu cho H1, H1 nhìn thì giống đi ngang thật, nhưng tf m15 lọc nhiễu mình lại thấy nó lại là KLQT, dạo này mình đang rối vụ tf nhỏ lọc nhiễu cho tf lớn,

Điều đâu tiên là bạn đang chống lại xu hướng ,điều đó đã làm giảm tỉ lệ win của bạn đi rồi

bây giờ mình dắt bạn đi du lịch các TF nhé , xuống m15 trước xem sao

lên luôn D1 xem cho nó rộng

W nhé , thực chất đoạn này rất nhạy cảm vào lệnh thì cũng hơi khó nhằn … đấy là tất cả góc nhìn của mình ở mọi tF … tóm lại sẽ không có lệnh mua nào với lực bán mạnh như vậy . Khi mà giá sắp xác nhận phá qua KLV quan trọng wekly

nên xem lại tất cả cả TF để có 1 cái nhìn tổng thể

1 Lượt thích

Mình cũng nghĩ vậy, nhưng sợ mọi người bảo xem gì W nên cũng chẳng dám post :joy: :joy: :joy:

2 Lượt thích

Cũng phải , H1 mà ngó lên W là cũng hơi đua đòi … Nhưng để mua lên thì phải xác định được điểm không là gì đấy trước đã