Mong ac giải đáp giúp ạ

Em vừa mới hít tp lúc chiều nay! Tuy rằng đạt tp nhưng e khá là mung lung
Có nhiều điều chưa rõ mong anh @Medio và các đồng trade giải đáp giúp
Lệnh limit UJ
Do k để ý chưa xoá lệnh này từ hôm qua mà sáng nay ngủ dậy thì giá đã chạm entry
CTTT trước đó đã thay đổi hay chưa ạ?
Nếu CTTT lúc đã thay đổi thì lí do gì khiến lệnh e đặt vẫn đi theo thị trường chạy

E cảm ơn ạ

3 Lượt thích

Góc nhìn của mình, bạn tham khảo thử xem nhé

KLQT không có OB chưa sử dụng nên hơi tiếc . Nếu KLQT có OB chưa sử dụng thì phá qua đó, việc khẳng định đảo chiều sẽ chắc chắn hơn.

Giờ giá đi lên cái KLQT cũ trước đấy và KLQT cũ đó có OB chưa sử dụng. => Đó là 1 vùng cản mà có khả năng giá điều chỉnh.

Nên nếu bán ở đó, 1 vùng cản của phe bán thì chưa biết có TP được không nhưng khả năng có thể quản lý được lệnh. Nếu là mình thì mình sẽ không bán ở đó.

Và giá đi xuống tới cái KLQT của xu hướng tăng

Lệnh mua đó 18R mình nghĩ khả năng cao sẽ ăn được rồi hôm sau viết bài gáy với ae :rofl:

Cuối cùng đêm nó ra tin :smiling_face_with_tear:

Trước khi ngủ mình quản lý lệnh rồi nên cũng không mất mát gì mấy. Tí thì được bài 18R để gáy.:smiling_face_with_tear:

Kết luận

Đúng xu hướng, nhưng sai điểm đặt lệnh và SL thì khả năng cao là SL.
Sai xu hướng, nhưng đúng điểm đặt lệnh và SL thì khả năng cao vẫn TP.

Còn giờ để khẳng định ai đúng ai sai thì chưa có cơ sở vì giá vẫn đang chạy. Để cho công tâm thì cứ TP là đúng mà SL là sai.

P/s: Mình thuộc kiểu không quan tâm tin tức nên trade đôi khi sẽ bị dính những lệnh như này. Nếu được thì khi trade ae có thể né mấy giờ ra tin mạnh ra. Ra tin xong hẵng trade thì đỡ rủi ro.

12 Lượt thích

Cùng chung góc nhìn với Medio lúc đó.
Được cái mình né được :sweat_smile:, vì còn hơi cấn: KLQT không có OB chưa sử dụng, mà OB csd nó nằm ở trên… nên có khả năng KLQT đó không hẳn là điểm đảo chiều.
=> Nên mình chọn phương án an toàn là đợi xác nhận, với cả 1h sáng ra tin nữa nên là canh đến 12h chán quá đi ngủ.

4 Lượt thích

Lệnh này trước khi ngủ e chốt 1/2 rồi nhưng vẫn bị spread cắn mất hẳn 1.5R :smiling_face_with_tear:

1 Lượt thích

Chắc bác đánh theo kiểu này. Nhưng mình chưa xem cái OB trắng kia đã sử dụng hay chưa. Chưa xác định TF chỉ nhìn nhanh vậy :v

3 Lượt thích

E cảm ơn a medio nhé !
:heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes:

E trade ở m5 nên cứ m15 đảo chiều là e k quan tâm đến xh cũ của m15 nữa
Mà chỉ tập trung vào xh hiện tại thôi ạ

Đúng giờ là đi ngủ ! Đấy cũng là kỉ luật TRADING a nhỉ

1 Lượt thích