Món Quà Của Mình (Full)

Để bắt đầu cho bài này thì mình có vài lưu ý:

Bạn phải hiểu kĩ vể Cấu Trúc Thị Trường, phá vỡ thật/giả, hồi, biết đọc nến (quan trọng).

Bắt đầu nào nhé. Mình thì trade 3 TF: M15 M5 M1. Lý do: tùy cấu tạo não của mỗi người, chứ không phải mới trade thì không nên vào m5 m1. Lúc đầu mình cũng nghĩ thế nhưng khi trade m1 thì… Amazing.

Bài này sẽ phù hợp với hầu hết TF ae trade trong hội quán và đương nhiên là bài này a Medio cũng đã nói rồi nhưng mình sẽ thay đổi cách nhìn của bạn.

Nếu rủi ro mỗi lệnh là 2% thì mỗi tháng chỉ cần 2 lệnh RR 1/3 → 12%. Tức 2 lệnh / tháng bạn cũng có thể đủ pass quỹ (chứ trade tài khoản thường bao giờ mới đủ nuôi vợ nuôi con). Cái khó nhất ở đây là kiên nhẫn chờ đợi.

Mình có xu hướng tăng ở M15

Còn bây giờ là công việc của TF M5. Bạn mở M5 kiểm tra CTTT, xác định KL.

Sau đó… SL sau KL 1 chút là được.

Đơn giản, an toàn nhưng ít ai chờ đợi được. Mình trade M15 M5 M1 thì kèo chỉ dùng ntn 1 tuần cũng 1 2 trade (Đương nhiên mình còn nhiều chiến lược khác). Nhưng đây chỉ là đi theo xu hướng. Còn đi ngược xu hướng thì cần nhiều yếu tố (Imbalance, giá chạm vùng mạnh hoặc đợi xác nhận) chứ không phải cứ ‘chưa là gì’ rồi đi ngược thì hơi sợ.

Xu hướng đảo chiều thì mấy bạn là y chang. Đợi giá đến KL TF lớn → Xác nhận đảo chiều TF nhỏ.
Đủ kiên nhẫn sẽ thành công.

Review 1 trong vài hqua mình vô nhé: Mình sẽ đưa hình ngắn gọn thôi.

1. XAUUSD

Ở M15

M5 có imb

Xuống M1 có xác nhận luôn đúng lúc mở chart.

Nhìn có vẻ rườm rà nhưng mỗi 1 yếu tố là 1 phần để tăng tỷ lệ thắng của mình.
Mong các bạn có đủ kiên nhẫn để đạt được 10% một tháng.
Thân Ái!

23 Lượt thích

Trade quỹ nào bạn chia sẻ cho mn với

1 Lượt thích

FTMO bạn. MFF cũng được.

1 Lượt thích

có tài liệu nào ko bạn

:') Tài liệu thì là phụ thôi. Backtest + Luyện tâm đủ nhiều thì những bài học trong đây là quá đủ rồi bạn.

2 Lượt thích

ý mình là về cách thi tk quỹ ấy

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã chia sẻ .

2 Lượt thích

Nói thi quỹ vậy thôi chứ cũng như trade bth à bạn. Mình copy trade qua mỗi tk. Set rủi ro tất cả các lệnh cho từng tk là 0.5 - 1%. Nguyên tắc của mình thì: 1 lệnh / 1 ngày (có xác nhận chắc chắn thì 2 3 trade / 1 ngày). Đặt lệnh xong để alert tại TP và SL th chứ không quản lý vốn. Ai rủi ro hơn 2% thì nên quản lý vốn + chốt lời từng phần. 1 lệnh ở tài khoản $1000 với $100000 đối với mình không khác biệt cũng chỉ là 1 lệnh. Tính % chỉ là 1% th. Trade theo kiểu scalping thì đặt xong quên nó đi, khi nào cảnh báo kêu thì xem. Bạn cứ luyện tập như những gì mình nói trên thì gần như sẽ ổn.

4 Lượt thích

bài của bạn rất ý nghĩa , đơn giản nhưng luyện tập đủ nhiều thì hiệu quả ghê đấy , chỉ là cái khó nhất vẫn là chờ đợi và không làm gì cả

2 Lượt thích

hello bác! bác đnag trade quỹ à! cho mình hỏi là bác trade full thì thường bác chỉ tập trung trade 1 cặp hay trade bao nhiêu cặp hử bác!

1 Lượt thích

Chúc mừng bạn đã nhìn thấy được sự di chuyển của ngài thị trường. Mình nghĩ khi ai đạt được ngưỡng này thì đều là người rất rất rất kiên nhẫn, chăm chỉ nỗ lực cố gắng mỗi ngày và quan trọng nhất là tư duy rất sắc bén.

Mình nghĩ tương lai bạn cũng có thể là người chia sẻ và cho đi giống Medio được í. Mình thấy cách bạn chia sẻ rất dễ hiểu^^

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn. Nhưng có vẻ như mình chỉ chia sẻ được đến đây thôi. Đủ giúp mn nhận ra điều gì đó. Có những thiếu sót trong kiến thức nhưng ai có cũng một cái tôi lớn khiến họ không học hỏi thêm được. Chúc bạn thành công và dư sức đạt được ít nhất 10% nhé!

4 Lượt thích