Mọi người xử lý trường hợp này thế nào ạ

m chờ giá hồi về vùng 1 vào vào lệnh 1, lệnh 2 rất xấu, ko có cơ sở nào để vào cả

1 Lượt thích

đây bác ơi nhiều lúc nó về đến fibonaci nó cũng bật lên bác ạ

Trùng hợp thôi bác, bác để ý cái KLVQT giảm kìa, nó test lại chỗ đó.
Ví dụ như trường hợp bên dưới này, mình backtest gặp khá nhiều lần.

2 Lượt thích

em lại nghĩ đây mới là klqt giảm bác ạ
vì chỗ kia phá rồi mà bác

1 Lượt thích

nếu như này thì mình k tìm được điểm vào lệnh đâu bạn. vì rất ít cơ sở để vào lệnh. muốn vào lệnh cần nhiều yếu tố và hợp lưu của nhiều cái.còn nếu như này thì cũng k tiếc bạn ạ.còn rất nhiều cơ hội khác

Ở trường hợp này nếu cố quá thì mình sẽ tìm được lí do là mô hình 2 đỉnh trong xh giảm thất bại rồi. Nếu có được nhạy cảm thị trường như anh Mê thì chắc sẽ vào được 1 lệnh sớm ở m5 như vậy.

2 trường hợp đều nhiều khả năng bị sl nếu k đợi xác nhận

Mình thấy cái này giống trường hợp vào lênh thứ 4 trong bài 13.4 khoá học, và cũng là thắc mắc của mình bao lâu nay. Bây giờ mình chơi kiểu an toàn, nếu sóng lớn đảo chiều thì mình sẽ đợi giá điều chỉnh theo timeframe sóng lớn (coi như sóng lớn là timeframe vào lệnh mới) rồi vào lệnh, nhưng cũng có những trường hợp giá hồi về KL của con sóng nhỏ xong đi lên luôn. Từ khi trade đến giờ mình bị SL khá nhiều lệnh khi vào lệnh theo con sóng nhỏ rồi (giá hồi về theo timeframe sóng lớn xong đến tp) nên bh quyết định chơi kiểu an toàn tại chưa giải thích được rõ :neutral_face:

2 Lượt thích