Mọi người xem giúp mình ca này với

Giá đang nằm lưng chừng nên mình cho rằng nó giảm tiếp

Vì nghĩ là giá không chạy theo M15 nên lên H1 kiếm lệnh vào tiếp

Cứ nghĩ là lệnh này an toàn rồi. Nhưng không… vẫn thua.

2 Lượt thích

Mình không biết bạn vào lệnh ở TF nào, mình thử phân tích ở 2 khung thời gian là H4 và TF vào lệnh là H1, bạn xem thử thế nào nhé.

Với mình ở TF H4 chỗ bạn nói thực chất không phải KLQT.

Thử vào lại TF H1

Mình quan sát lại TF H4

Ở 2 cách nhìn ở 2 TF H1 và H4 thì với mình chỗ kia đều không phải là KLQT, vậy KLQT ở đâu.

Có 3 chỗ có thể là KLQT

Theo ý kiến cá nhân mình thì có thể là số 1 hoặc số 3. Số 2 thì nó hồi xấu quá. Nhưng chắc ăn hơn thì vào TF thấp hơn để xem xét kỹ hơn. Nhưng cá nhân mình thì chọn số 1 hoặc 3.

Trường hợp số 1 là KLQT thì cái chỗ phá kia chỉ là phá vỡ giả.

Trường hợp số 3 thì đơn giản hơn.
Giá hồi lại Fibo 0.5-0.618

1 Lượt thích

bạn đánh theo kiểu sl thì lên tf lớn hơn tìm OB rồi sell là ko hợp lý rồi bạn ạ,
bạn bị cái mỏ neo giá phải xuống nặng quá nên bị chuỗi sl,

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều nhé

1 Lượt thích

đây gọi là trường hợp “nó thích thì nó lên” bác ạ :rofl: :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

Trường hợp này thì có thể bác gặp phải vấn đề là quá cố chấp rồi. Tức là lúc nào bác cũng lăm le tìm lệnh bán nên bác đặt luôn muốn tìm điểm đặt sell hết khung nhỏ rồi lại đến khung lớn nhưng thực tế CTTT đã thay đổi rồi bác. trong trường hợp như này phải trở mặt ngay

1 Lượt thích

OK cảm ơn bạn
:heart: :heart: :heart:

1 Lượt thích

Bác xem tại sao Sư phụ Medio đánh GBPUSD ko?, tại vì nó đi đúng và ko bị nhiễu như mấy căpJPy, Cad,… Trade lâu bác thấy đúng à :))

2 Lượt thích

Với lại khuyên bác nên trade cặp eurusd, audusd, gbpusd, vì nó spead thường bằng 0, dễ trade. Mình trade toàn khung 15p 5p, lựa mấy cặp jpy,cad,… có ngày ko hiểu tại sao có SL rồi mà sao mất hết tiền :))

1 Lượt thích

Mấy cặp JPY,cad,… chạy ko đúng trend nhé :)))

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ để ý thử vấn đề này

2 Lượt thích

Chuẩn rồi bác , nhất con GJ backtest thôi mà nhức đầu với nó

1 Lượt thích

Con UJ là con mình bỏ khỏi list theo dõi từ lâu lắm rồi. Nhưng hãy thử qua góc nhìn của mình nhé.

Là mình thấy như vậy mình cũng sẽ tìm lệnh bán xuống, và mình cũng cho rằng giá sẽ giảm tiếp vì thế tìm điểm bán

Giờ xuống khung nhỏ hơn để kiểm tra

Khung nhỏ ta thấy nó cũng có KLQT của riêng nó, vậy câu hỏi giá sẽ chạy như nào. Đi theo khung H1 (màu vàng) hay khung M15 (màu trắng)

Giờ mới áp dụng cái OB chưa sử dụng vào thì sẽ thấy khung nhỏ M15 không có điểm vào lệnh mà điểm vào lệnh nó vẫn ở khung lớn H1.

Nên hãy chọn phương án an toàn là vào lệnh ở khung lớn

=> Khảo sát các timeframe để đưa ra quyết định hợp lý nhất nhé

Cuối cùng hòa vốn và giá tăng lên thì tìm cơ hội khác thôi.
=> Mấy cặp tiền tố JPY ở cuối mình không có thiện cảm lắm vì nó nhảy nhót ác lắm. Trước mình còn trade nhiều cặp thì các cặp khác còn ổn chứ cặp UJ là cặp mình cho vào danh sách đen. Ae hỏi thì mới xem thôi chứ trade không nhìn đến nó luôn.

1 Lượt thích

Chả hiểu sao, em lại trade con UJ có lãi nhất, mấy con khác tỷ lệ sml cao hơn :rofl:, mặc dù rất ghét tính lot là phải dùng thêm công cụ khác (do không biết tính). Chắc tại do có “ruyên”. :rofl:. Mà sao không load được ảnh anh post nhỉ?

2 Lượt thích

Không nhìn thấy gì anh ơi

Bạn bị tâm lý rồi đó, mình đôi lúc vẫn bị. Luôn vào nhận định của mình, mà bỏ qua những gì mình thấy, CTTT đã thay đổi roi

1 Lượt thích

Trên khung tháng thấy nó chạm điểm bắt đầu xu hướng của tháng ( hoặc W, hoặc khung nào đó, mình ko tiện lọc nhiễu)

Zoom vào điểm bắt đầu xu hướng, tìm OB

Ob kẹp giữa đường xanh và trắng

Quay về với hiện tại…

Bạn có nhận ra điều gì ko? Cơ mà chúc mừng sinh nhật anh @ Medio :grin::grin::grin:

1 Lượt thích

Trade M15 mà lên tuần vs tháng dễ tẩu hỏa lắm bạn ơi

Chắc do backtest trong thời gian ngắn nên không kịp reset lại đó bạn :joy: :joy:

1 Lượt thích

Cảm ơn anh Trung nhiều lắm ạ