Mọi người giúp mình xem OB thế này là sử dụng chưa ạ

OB csd h4

đây là h1

Ngay ở h4 cũng thấy sd rồi nên k cần kiểm tra h1 nữa b

1 Lượt thích

Ý mình là cái lúc nó phá đỉnh đi lên ý bạn, lúc đó mình khoanh lại làm ob csd h nó quay lại sử dụng thì mình bị phân vân ý. Kbiet là lúc đầu mình khoanh có đúng k ấy

lúc này ý bạn

Lần đầu phá đỉnh đó cũng sd rồi mà b cái râu nến đằng trước cây phá đỉnh đó

à, vậy là cái ob này k có đúng k bạn, đó giờ mình cứ vẽ như này ý nay nhìn lại thấy k ổn thật

1 Lượt thích

ob này được sử dụng ngay khi sinh ra rồi bạn! bạn thấy có nến quét râu đó!

1 Lượt thích

Bạn nên đi nghiên cứu kỹ lại bài của Medio về OB, sẽ phát hiện nhiều điều thú vị đó! :grin:

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn để mình coi luôn :laughing::laughing::laughing:

Tức là nhìn trên h4 cái râu quét lên xong rút về là sử dụng r phải k bạn, hay là mình vào khung nhỏ xác nhận cái nữa hở bạn, chỗ này mình phân vân lâu rồi, mà lúc đọc thấy bảo vào khung nhỏ hơn 1 khung nên chưa rõ ràng chỗ này lắm

1 Lượt thích

h4 đã sử dụng khi có râu quét vào đó bạn, bạn xuống h1 kiểm tra thấy chỗ đó chính là cây nến đỏ đó, ob csd phải thỏa 2 điều kiện chính đó là phải có sự phá vỡ cấu trúc và phải có khoảng trống imbalance - nơi đó mất cân bằng cung cầu do cá mập để lại, nên khả năng cao giá sẽ tìm về để khớp thanh khoản, nếu ko có ob csd mà vào lệnh limit là ẩu , bạn đừng vội hãy xem hết các bài từ bài 1 đến 9 của medio phần CTTT x 0b nhé! ko vội, học đến đâu thực hành cho thạo nhé!

1 Lượt thích

À vậy là tức là cấy xanh này nó quét mất ô dưới rồi, lần sau mình sẽ rút kngh, cảm ơn bạn nhe :grin:

1 Lượt thích

Chuẩn rồi đó, trường hợp này là vừa mới nhú đã bị xơi đó!

1 Lượt thích