Mọi người giả đáp lạnh thua này giúp mình vs [ vàng 20h ngày 21/4 ]

sau khi bị sl thì mình có xem lại cái klqt h1 , mình vẫn cho rằng klqt h1 ở trên , xu hướng tăng m15 nên tăng tiếp , nhưng giá nó lại k tăng tiếp mà phá klqt m15 , từ đó suy ra cái chỗ hồi xấu đấy là klqt h1 , giá chạm klqt h1 rồi tiếp diễn xu hướng giảm lớn . Nhưng mình nhìn đi nhìn lại cái chỗ hồi xấu đấy nó k giống klqt h1 tí nào , mọi người vào giả đáp giúp vs

1 Lượt thích

Mình vào y chang bạn :rofl: :rofl:, mình thấy H1 hồi ổn mà xuống TF nhỏ hồi xấu quá, ở dưới cùng cũng còn một khối OB mà giá cũng không bật lên không hiểu tại sao

2 Lượt thích

:sweat_smile: :sweat_smile: sau khi sl mình cũng ngồi nhìn mãi mà k rõ post lên đợi mấy pro xem hộ cái

Đây là góc nhìn cá nhân em

2 Lượt thích

cảm ơn bạn nhé cái chõ klqt m15 của mình vẽ giá chạy kiểu ruộng bậc thang nên khả năng chỗ đấy k phải klqt m15 thật

Chõ klv m15 của bạn xác định sai rồi… Dáy cuối cùng nó phá giả

1 Lượt thích

Nó chạy ruộng bậc thang gần đỉnh đáy thì thường không tạo key level quan trọng mà bạn, bạn cố vào thì khả năng sai cao hơn rồi

1 Lượt thích

Giả sử mình nó uptrend từ đây và đi theo xu hướng tăng hiện tại thì mình sẽ mua như này

Lưu ý cách kẻ OB sao cho bao quát nhất nhé, tránh bóp quá đà. Và mình chỉ đặt lệnh tại KL fake

Sau đó

Thị trường không bao giờ có chữ hoàn hảo nên như vậy có được gọi là chạm chỉ là lệnh không khớp không nhỉ? Và có nên giữ lệnh không?

Nếu mình cho rằng tăng thì chắc mình vẫn giữ lệnh. Và kết quả

Tại sao có thể tìm cơ hội bán và TP qua KLQT thì ở KLQT ko có OB. Và giá đã phá OB ở KL fake thì có khả năng phá luôn KLQT ko OB.

Sau đó giá phá xuống và phá qua KLQT

Và khi giá phá KLQT thì vẫn chưa khẳng định nó ko uptrend tiếp đâu nhé. Nếu đồ thị đẹp và mình dự đoán nó up thì mình sẽ mua như trên hoặc an toàn hơn thì đợi nó hình thành xu hướng tăng rồi đi theo xu hướng tăng đó.

3 Lượt thích

Anh Trung cho em hỏi ở chỗ KLQT nó cũng có một khối OB. Thế khối đó anh không xem là OB sao ạ?

Mình thì kẻ khối OB như này. Mình kẻ theo định nghĩa gốc

Chắc ý của bạn là bạn kẻ như này

3 Lượt thích

À thế khối theo em nhìn là khối OB đã bị bóp nhỏ đúng không ạ. Nhưng thực chất là khối đó đã sử dụng và ko có IMB nên không có lý do vào lệnh ngay khối đó đúng không ạ :smile:

1 Lượt thích

Em hiểu rồi , cảm ơn anh trung và mọi người đã giúp đỡ

1 Lượt thích

định nghĩa gốc tức là phiên bán cuối cùng trước khi mua phải không bác Medio, thấy dạo gần đây bác kẻ khối OB nhiều chỗ hơi khó hiểu :smiley:

1 Lượt thích

Đúng rồi bạn ơi :smiley:

Riêng vẽ khối OB cũng phải luyện tập nhiều ấy bạn. Mình trước trong 2 tháng chỉ ngồi backtest vẽ khối OB thôi mà giờ đôi khi vẫn sai chính cái mình note lại rồi

4 Lượt thích

hi vọng bác Medio chia sẻ thêm kinh nghiệm về vẽ khối OB, cái gốc không chắc coi bộ hơi khó cho ae rồi hic