Mọi người chỉ cho mình chỗ sai trong tình huống này với

Mình vào lệnh ở đây:

image

Và kết quả là:

image

Hu hu!

2 Lượt thích

Hôm qua mình cũng có 1 lệnh thua ở đây, theo mình thì cái vùng klv quan trọng tăng nó k đẹp lắm.

cây nến đầu tiên đứng yên, 2 cây sau vẫn trong vùng của cây nến đầu, chỉ có cây nến thứ 4 là hồi đẹp.
nếu tính cái chỗ đó là sideway thì cái vùng tiếp theo thì hồi lại đẹp như vậy mà vẫn k phải keylevel quan trọng thì mình cũng chịu

à hôm qua bên EU cũng có 1 lệnh y hệt

1 Lượt thích

đà giảm quá sâu r. và đã chạm đáy khung lớn thường test về kl h1 , và khi về tới h1 thì auto đợi xác nhận k đc limit nhé :slight_smile:

1 Lượt thích

Giá chạm vùng mua mạnh là đáy h1 rồi mà bro. An toàn là chờ giá phá qua đỉnh hoặc đáy h1 mới dự đoán xu hướng tiếp theo đc.

Bác cho em xin cái ảnh phân tích thông não e phát. Cảm ơn bác!

Có bài phân tích của sếp Trung, 3 nến hồi hơi giống thế thì khoảng 80% là klv nên mình cũng hơi tự tin. Hì.

Theo minhd thì giá chỗ bạn vào lệnh đang ở vùng keylv h4 tăng. Ảnh hơi nhỏ bạn zoom lên nhé.

1 Lượt thích

Bạn vào xem khung lớn xem, giá đã về đến khu vực KLV tăng trước đó nên có thể có lực mua mạnh nên nếu muốn Sell phải đợi xác nhận rõ ràng và quản lý lệnh thật cẩn thận

3 Lượt thích

Đồng ý là giá về KLV giảm nhưng đâu có gì xác nhận là con sóng nhỏ (tăng) sẽ quay đầu đâu, mặc dù chỉ là sóng hồi nhưng còn chưa có nến đảo chiều, mới chỉ có momentum giảm dần.

1 Lượt thích

Bro tham khảo.

2 Lượt thích

Mình thì nhìn nhận thị trường như này bạn tham khảo nhé

1 Lượt thích

Nhìn lại thì đúng là thế. Thêm một lỗi ko nhìn nhiều tf.

Ý bạn là giá phải đi lên đến klqt 15 mới giảm phải không?

1 Lượt thích

ý mình là xđ sai klv quan trọng thì giá nó có thể chỉ phản ứng nhẹ ở đó thôi, còn đến klv quan trọng nó giảm hay tăng thì nên đợi xác nhận từ PA và theo dõi thêm TF lớn hơn nữa b

1 Lượt thích

còn bạn quá tự tin khi vào lệnh ở klv quan trọng trong khi xđ sai klv quan trọng thì lệnh đó của b tỉ lệ win sẽ thấp đi

Okie bạn. Mình sẽ lưu ý.

1 Lượt thích

mình thì mình hay giao dịch theo xu hướng hơn, mình tin xu hướng hơn klv quan trọng

Mình cũng limit theo xu hướng nhưng chắc xd sai klv nên nghĩ xử hướng đã đảo chiều giảm.

nhìn chỗ này sideway đúng hơn nhỉ

1 Lượt thích